Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Các Thánh Typo bơi vào em hỏi tý

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Typography' được đăng bởi thanhdatqp, 17/9/14.

Lượt xem: 2,818

1. thanhdatqp Thành viên cấp 2

Các bác làm typo thì làm mấy cái chữ móc vào nhau thế nào ạ ?
    Đồ ăn trôm đó chứ e k biết làm đâu :D
    trở lại vấn đề phát: để móc các chữ vào nhau thì dùng AI hay PS và làm ntn
    bác nào có lòng thì dạy bảo em cái
    bác nào rảnh hơn nữa addfriend face em thi thoảng dạy em tí : https://www.facebook.com/profile.php?id=100005110545934

...
  2. dieuhauteo

dieuhauteo Thành viên cấp 2

Cái đó cậu dùng pencil chỉnh smooth max là vẽ phà phà =))~ chứ chả có gì khó khăng đâu! Vào AI vọc tí là dc ngay, chỗ Pencil Tool thì double click vào nó sẽ hiện option thôi, chúc thành công! :D :D :D
    trustnet thích bài viết này
  3. WINTER WIND

WINTER WIND Thành viên cấp 1

mình thấy dùng phần mềm 3D làm Typo dễ hơn dùng các loại phần mềm 2D
  4. Vivian87

Vivian87 Mới đăng kí

minh dan amateur, rat thich E typo quote, cac thanh cho minh hoi: doi voi dan moi chua bit gi ve typo thi minh nen bat dau tu dau?
  5. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Hồi trước mình có thắc mắc y chang như vậy :D
    Hiện tại mình vẽ những nét ngoằng ngòe đó bằng Font MonteCarlo, trên forum có 1 topic share font chữ này, ưu điểm là có sẵn các glyph để thêm các nét bay bướm. Hai là dùng Pen tool để vẽ đường cong, cách này hơi khó nhưng luyện kéo riết sẽ quen :D
  6. Vivian87

Vivian87 Mới đăng kí

ban trustnet oi: cho minh hoi ty minh la dan moi, muon hoc la typo quote ko biet bat dau tu dau ban nhi? doc tai lieu tham khao nao hay su dung phan mem nao do ban?
  7. Cái Bô Trôll

Cái Bô Trôll Thành viên cấp 2

Vivian87 bắt đầu từ việc sử dụng unikey
  8. Vivian87

Vivian87 Mới đăng kí

Cái Bô Trôll cám ơn góp ý cho mình:) lần sau mình sẽ lưu ý.
    Nhân tiện cho mình hỏi tý, mình chỉ là dân nghiệp dư chẳng biết tý gì về thiết kế đồ họa
    thấy nhiều typo quote đẹp nên muốn học hỏi để tự làm, bạn có biết tài liệu học về typo quote nào hay hay ko? Chỉ cho mình với hay khóa học online về typo ý? Cám ơn bạn nhiều nhé
  9. trustnet

trustnet Thành viên cấp 2

Không phải trém gió chứ nền tảng của typography từ mấy bài học vỡ lòng rèn chữ đẹp ở lớp mẫu giáo ấy, trước hết phải học viết ngay hàng thẳng lối và kiểu chữ hài hòa.

Ủng hộ diễn đàn