Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách áp dụng thông số cho tất cả layer khác

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi dontworrys, 17/6/16.

Lượt xem: 1,591

1. dontworrys Thành viên cấp 1

Mình đang làm ảnh gif trên kênh timeline , muốn áp dụng thông số chạy hình cho tất cả các layer còn lại thì phải làm thế nào ạ( 1 layer 0.05sec tất cả còn lại 1sec ---> tất cả 0.05sec)
    Tương tự các bác cho em hỏi layer mask có làm được không ạ :D
    Em cảm ơn

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

1. Trong bảng điều khiển Timeline hiển thị số frame từ đầu tới cuối của một ảnh động (*.gif) và muốn áp dụng tất cả thời gian nhanh hay chậm của các frame ta giữ phím Shift và đồng thời chọn từ frame đầu tiên tới frame cuối và chỉnh thời gian đồng bộ cho chúng.
    2. Layer Mask để làm về vấn đề gì thì bạn chưa có nói rõ.
    dontworrys thích bài viết này
  3. dontworrys

dontworrys Thành viên cấp 1

Copy layer mask áp dụng cho mấy layer khác mà k cần group lại thì sao bác
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- À thì dùng phím Alt + kéo chuột từ chỗ layer mask đó rồi đưa vào layer khác.
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn