Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách bố trí lighting trong 3Ds max

Chủ đề thuộc danh mục '3Ds Max' được đăng bởi Hải Sagit, 29/8/15.

Lượt xem: 4,348

1. Hải Sagit Mới đăng kí

Chào cả nhà,:)

Nhờ các pro chỉ dùm mình cách bố trí ánh sáng bằng 3Ds max + Vray light sao cho giống với kết quả ảnh dưới dùm mình nha. Vì còn gà mà chưa hiểu rõ các thông số nên chỉnh đi chỉnh lại Vraysun, rùi Vraylight Dome rùi Plane mà vẫn không ra được kết quả ưng ý. Nên nhờ mọi người chỉ bảo dùm...

Hình 1 (MB tổng thể):
    1. Mình muốn đổ bóng cửa sổ (chung cư) nên dùng Vraysun thì bị đổ bóng luôn các mảng tường kia nên ko đúng.
    2. Để sáng đều các phòng mình dùng Vraylight plane từ trên xuống nhưng cũng ko sáng đề cả phòng như hình được.
    Nhờ mọi người chỉ dùm.

Hình 2 (nội thất)
    Mình dùng đèn Vraylight plane cho trần và đèn bóng cho các đèn mắt ếch, nhưng ánh sáng màu nó cứ nhợt nhạt không chỉnh cho trong và màu ấm như hình được.
    Nhờ mọi người tư vấn dùm cách bố trí đèn sao cho thật và hiệu quả nhất ah.

Thanks cả nhà.>:D<

...

Ủng hộ diễn đàn