Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi]: Cách cắt mảng và tạo layer cho từng mảng.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Xuân Anh Tung, 1/11/14.

Lượt xem: 2,177

1. Nguyễn Xuân Anh Tung Mới đăng kí

Mình vẽ trên photoshop. Sau khi sketch thô, đến đoạn chia mảng để đổ màu thì mình không biết làm thế nào. Theo cách mình được biết thì dùng lasso tool cắt các mảng, tạo layer cho từng mảng rồi đổ màu. Nhưng mình ko biết cụ thể phải làm thế nào.
    Ai giúp mình với.
    Thanks

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thì đúng là như vậy rồi đó thớt. Cứ mỗi mảng tô màu ta làm một layer riêng cho đỡ nhầm, lại chỉnh sửa được dễ dàng. Cứ dùng mấy công cụ tách nền đó để bao quanh vùng trọn rồi Ctrl + Shift + J lên và fill màu thôi. Mình nói vậy đúng ý thớt muốn hỏi ko ta????
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. Nguyễn Xuân Anh Tung

Nguyễn Xuân Anh Tung Mới đăng kí

Nhưng có một vấn đền thế này, sau khi mình cắt và tạo layer cho 1 mảng, cắt mảng tiếp theo tiếp giáp với mảng trước, nếu cắt chẳng may chúng nó trùng nhau thì cái layer mới nó chỉ nhận cái phần trùng đấy.
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Tách riêng biệt ra chứ làm gì có chuyện để nó trùng được?
    Hà Bơ thích bài viết này
  5. Nguyễn Xuân Anh Tung

Nguyễn Xuân Anh Tung Mới đăng kí

Chỉ mình cụ thể đi. Vẽ tranh thì các mảng màu ở sát nhau là hiển nhiên rồi.
  6. bui manh thang

bui manh thang Thành viên cấp 2

Mình ko rõ bạn làm thế nào, Nhưng mình thường làm thế này:
    Mỗi một vùng mình lại để 1 layer khác nhau:
    1, sketch
    2, hair
    3, skin,
    4 eyes
    nhiều hơn thì chia ra nhiều layer hơn: như khăn, áo, quần, phụ kiện

Ủng hộ diễn đàn