Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chèn chữ kí tay vào ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Bùi Phạm Vũ Khoa, 12/6/13.

Lượt xem: 14,692

1. Bùi Phạm Vũ Khoa Mới đăng kí

Các bác cho em hỏi, làm sao để chèn cái "chữ kí" tay vào hình bằng photoshop được như thế này ạ
    Tại vì em lôi vào thì nó đi luôn cái background
    Em muốn lấy cái chữ kí thôi T_T

...
  2. RainyWarrior

RainyWarrior Thành viên Max level

định làm gì mờ ám hả :|
  3. Bùi Phạm Vũ Khoa

Bùi Phạm Vũ Khoa Mới đăng kí

hông có =)) tại đang design cái giấy nhãn, muốn độc quyền của mình hè hè
  4. RainyWarrior

ký ra giấy trắng đi, đem vào PS đặt BM là multipy
  5. Bùi Phạm Vũ Khoa

cái hình đưa vào PS thì nó thành background , sao đặt BM đc bác ?
  6. RainyWarrior

:| chuyển nó thành layer rồi kéo qua hình cần chèn
  7. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Background là dưới, bạn còn phải kéo thêm 1 chữ ký vào, phải dùng 1 tờ giấy thật trắng, hok có Caro, ký chữ Màu Xanh Bút Bi, sau khi kéo vào, thì cái trên đặt BM là Multiply. (BM là viết tắt của Blending Mode), khi là Multiply (cộng Màu), thì chổ Trắng, cộng gì cũng là hok có cộng gì, xung quanh giữ nguyên, nên chỉ có nét chữ hiện ra.

Nếu tờ giấy chụp hình điện thoại xong, vẫn chưa trắng tinh, thì bạn lên Adjustment - Level, kéo các nút, cho nó trắng tinh nhé !
    RainyWarrior thích bài viết này
  8. Bùi Phạm Vũ Khoa

cuối cùng cũng mần được rồi, cám ơn 2 bác nhiều nhé <3
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đơn giả chỉ có thể là Pen Tool :P
    goal thích bài viết này
  10. minh_khuyen_da_xoa

minh_khuyen_da_xoa Thành viên cấp 2

bạn cũng có thể kí tên trong AI, sau đó đêm qua photosop, chữ kí trong AI đẹp, mượt, không bị bể hình ;))
    Mạnh Trùng Phong thích bài viết này
  11. Hoàng PRD

Hoàng PRD Thành viên cấp 3

vẽ = pen tool xong define brush preset cho nó thành cái brush.. mỗi lần cần,, đem ra cộp phát là đc :))

Ủng hộ diễn đàn