Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi: Cách chỉnh màu(hiệu ứng) và cách ghép ảnh ???

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hoangha764, 28/10/13.

Lượt xem: 4,702

1. hoangha764 Mới đăng kí

các bạn nào biết chỉ mình với:
    đầu tiên là chỉnh màu(hiệu ứng) giống hình dưới,
    [​IMG]mình xin nói thêm ý mình là phần nền bị nhòe phía sau cô gái ấy(thông cảm mình là mem mới nên không biết gọi là gì) xin các bạn hướng dẫn giúp mình cách làm phần nền phía sau bị nhòe như vậy.(nguồn ảnh từ vietdesigner mình chỉ mượn để vd không có ý gì ai là tác giả ảnh xin bỏ qua cho)
    thứ hai là cắt ghép ảnh giống thế này...
    làm sau để chia khung ảnh rồi ghép ảnh mình vào giống như vậy(chi tiết thêm là làm bìa ảnh facebook) rồi tạo hiệu ứng gương và chèn chữ vào.(hình ảnh chỉ mang tính vd có thể sáng tạo thêm nhưng chủ yếu là những gì mình nói trên)
    vì mình là mem mới nên xin các bạn hướng dẫn mình chi tiết. chân thành cảm ơn các bạn..........!

...
    Triệu Tấn thích bài viết này
  2. hoangha764

hoangha764 Mới đăng kí

cảm ơn bạn tranvan.muon nếu có thêm hình ảnh thì tốt quá...:)
  3. phuhx24

phuhx24 Banned

Có ảnh từng bước làm thì tuyệt :">
  4. marion

marion Thành viên cấp 2

hoangha764 cái này cũng dễ mà bác, nếu bác biết căn bản Ps thì sẽ biết cái này, còn chưa biết thì nên tìm hiểu thêm vì theo em chưa biết j` mà chỉ làm theo hướng dẫn cũng khó
    tranvan.muon thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn