Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chỉnh sửa 1 phần của kí tự

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bhineka, 17/1/13.

Lượt xem: 2,175

1. bhineka Mới đăng kí

Chào các bạn, xin làm ơn giúp mình vấn đề sau. Chẳng hạn trong PTS mình gõ vài chữ và mình muốn chỉnh sữa một chút, trong đó có một kí tự i. Mình chỉ muốn chỉnh sửa hay xóa dấu chấm của nó thôi chứ không phải cả kí tự i. Bạn nào biết chỉ dùm mình với, xin cám ơn trước rất nhiều

À quên, bản mình đang xài là Phtoshop CS6

...
  2. Cao Coang

Cao Coang Thành viên cấp 3

Bạn có thế chọn font chữ khác mà không có dấu chấm đó. Nếu Backgroud có màu đơn giản như màu trắng này thì bạn có thế dùng brush màu đó rồi tô lên thế nó sẽ mất :D
    Khắc Thượng thích bài viết này
  3. pingpoong

pingpoong Thành viên cấp 2

Bạn Right-click vào layer, chọn "Creat to work path" (không biết có nhớ đúng không nữa) để chuyển chữ về dạng hình, sau đó muốn sửa gì thì xóa và vẽ lại thôi.
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Cách mình làm là nhân đôi layer "chữ" đó lên rồi gộp 2 layer lại là nó thành 1 layer "hình" duy nhất :))
    Chọn layer chữ -> ctrl + J -> ẩn các layer còn lại (tắt con mắt) -> ctrl + shift + E
    bhineka thích bài viết này
  5. Kenny Vũ

Kenny Vũ Thành viên cấp 2

Mềnh thì làm bằng cách là gõ 1 mình chữ "i", rasterize nó rồi muốn sửa xóa gì cũng được, rồi gõ tới chỗ nào có chữ "i" thì cách ra, lôi layer "i" gắn dzô :D
  6. bhineka

bhineka Mới đăng kí

cám ơn tất cả các bạn, mình đã làm theo cách của bạn Trung Kiên và thấy rất đơn giản

Trung Kiên thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn