Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chỉnh thứ tự các tuỳ chọn trong bảng Blending Option

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Radium, 7/9/13.

Lượt xem: 3,192

1. Radium Thành viên cấp 3

Như tiêu đề, nhờ các bạn hướng dẫn mình cách chỉnh thứ tự các mục Drop Shadow, Inner Shadow, Outer Glow,... như trong hình của bạn b0yHN_96. Cảm ơn các bạn rất nhiều :D

...
  2. khang0238

khang0238 Thành viên cấp 2

ý bạn là làm sao để có cái bảng đó hay sao?
    Radium thích bài viết này
  3. Radium

Radium Thành viên cấp 3

khang0238 Ý mình là làm sao để chỉnh thứ tự mấy cái Drop Shadow, Inner Shadow, .... như hình đó bạn
  4. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Chuột phải vào Layer muốn Option ( Hoặc biểu tượng fx ) chọn Blending Option.
    Muốn chỉnh Drop Shadow thì click chuột vào ô check Drop Shadow click vào dòng chữ
    Drop Shadow lun, rùi thực hiện điều chỉnh.
    Chỉnh công cụ khác tương tự.
    Radium thích bài viết này
  5. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Thiên Bình Cảm ơn bạn. :D Ý mình là làm sao sắp xếp thứ tự các mục như trong hình ấy :D
  6. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

Chào bạn việc sắp xếp thứ tự các mục bạn nên hỏi bên nhà cung cấp Adobe nhé.
    RadiumHồng Sơn thích bài viết này.
  7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dùng Cs6 là nó sẽ đảo lung tung ngay, không giống các phiên bản dưới đâu :like: Mà thớt hỏi rất kỳ quái @@! Nó sắp xếp như thế nào thì việc ta làm cũng có ảnh hưởng gì đâu nhỉ? Mình cũng chưa thực sự hiểu lắm /:)
    Hà Bơ, Nyu Nyu NyuRadium thích bài viết này.
  8. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Hóa ra CS6 cách sắp xếp của nó khác. :D
    Mình cứ tưởng là mấy cái đó có thể chỉnh được vì thấy sự khác nhau giữa cái của mình và của các bạn trên diễn đàn nên hỏi.
    Dù Kun VietDesigner Chỉnh theo ý mình thì thoải mái hơn lúc sử dụng, đỡ bị rối khi đọc Tut, và cũng là 1 cái hay để vọc mà bạn. :D
    Hồng Sơn thích bài viết này
  9. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Ừm chuẩn đó đồng chí ;))
    Hà Bơ, Nyu Nyu NyuRadium thích bài viết này.
  10. Thiên Bình

Thiên Bình Thành viên cấp 2

Ủng hộ diễn đàn