Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chống chuột phải trên banner quảng cáo

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về web' được đăng bởi Nam Điếu, 3/1/15.

Lượt xem: 2,169

1. Nam Điếu Mới đăng kí

Hiện tại website của mình chống được các loại hotkey với keypress và mouse trên trang web rồi, nhưng còn banner thì không thể chống chuột phải được. Có ai có cách gì không ? Mới đây đã bị copy source rồi. Bực thật

...
  2. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Banner quảng cáo thì chống copy source gì thế bạn?
  3. izdesigner

izdesigner Thành viên cấp 1

Bạn có thể nói rõ điểm độc đáo của Code quảng cáo trên trang web của bạn được không ???

Cũng xin nói luôn về vấn đề chống Copy nhé : Hiện tại, chúng ta có thể chống chuột phải, chống view source. Như vậy là với Gà Mờ thì bó tay. Nhưng với dân chuyên ăn hàng thì vẫn còn nhiều cách để lôi toàn bộ những gì hiển thị trên trang web của bạn đi được. Tốt nhất cho bạn thời điểm này là Mã Hóa hết.
  4. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư: Source web mà bạn. Các loại chống thì có tác dụng với theme, text. Còn banner thì không biết sao mà vẫn chuột phải và view bình thường bạn à.
  5. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

izdesigner Quảng cáo của mình có gì đặc biệt đâu. Ý mình là chống chuột phải không có tác dụng trên Banner kìa. Bạn nói mã hóa thế nào có thể hướng dẫn giúp mình được không.
  6. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Kiểu gì thì vẫn lấy source được thôi chống làm gì.
  7. Phạm Hữu Dư

Phạm Hữu Dư phamhuudu.com Ban quản trị

Ý bạn là click vào banner để copy toàn bộ source web àh?
  8. Texture_SSK

Texture_SSK Thành viên cấp 2

=)) giấu source web
  9. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

Phạm Hữu Dư Tức là họ click chuột phải vào Banner để xem source web sau đấy copy
  10. Nam Điếu

Nam Điếu Mới đăng kí

dabeomoon Chống mấy con gà thôi. Nhìn nó đúp trang xong còn chỉnh sửa lại thông tin ngứa mắt quá.
  11. banbaonylong

banbaonylong Ko phải assmin

banner là ảnh hay flash hay cái j mà code hiện tại của chủ thớt ko chạy đc trên banner?

Ủng hộ diễn đàn