Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách chuyển file Vector sang Photoshop mà vẫn giữ nguyên vector

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mrchelski37, 19/9/12.

Lượt xem: 20,848

1. mrchelski37 Banned

Em vừa làm xong 1 bộ sản phẩm gồm Name Card, letter head, phong bì... bằng Corel nhưng khi cần chuyển qua PTS để phối cảnh và làm 1 số hiệu ứng khác thì ảnh lại bị vỡ khi phóng to. Ai có cách nào hay chỉ em với vì cái khung trưng bày sản phẩm sẽ là 60x40 cm.

...
  2. thaituan_boy_dt

thaituan_boy_dt Thành viên vui tính

Chào bạn, bạn chuyển thành đuôi EPS nha, khi open vào PTS thì tăng Resolution lên càng cao thì càng rõ nét. chúc bạn thành công
  3. kyoquest

kyoquest Thành viên cấp 1

Thai Tuấn ...save fro web rồi chọi đuôi EPS à :-/
  4. IrisSK

IrisSK Thành viên cấp 1

1. Vector dựa trên các hình học cơ bản, đường nét. Còn Photoshop sử dụng các điểm ảnh pixel nên chuyển qua từ vector sang PTS dĩ nhiên hình bị bể hạt.

2. Corel có 3 chế độ hiển thị, mặc định là hiển thị hình pixel nên lúc nhìn trực tiếp bạn thấy nó bể, nếu dùng chế độ xem Full Screen sẽ cho bạn thấy chính xác kết quả.

3. Nếu đã save 1 lần rồi thì chọn Save as dưới dạng .EPS hoặc Export nó ra đuôi .AI

Nhưng làm kiểu này thì khó khăn cho bạn thôi. Bạn cứ save file bình thường dạng .jpeg, chỉnh lại bên PTS đủ 300 dpi (độ phân giải để in), sau đó cho nó nằm trong 1 layer trong file phối cảnh của bạn. Convert nó sang Smart Object rồi thích kéo hay thu nhỏ cỡ nào nó cũng không bị hỏng hình. (Layer/Smart Object) Phóng quá mức đi in bể ráng chịu :-<

p/s: cm đã đời mới thấy topic từ hồi năm ngoái :-<
    Melody Coffeehaminh thích bài viết này.
  5. 3T_ Thiện Trần

3T_ Thiện Trần Mới đăng kí

cho em hỏi tí em mới download vector đám cưới về mà không biết làm gì nữa các bác chỉ giúp em
  6. Vũ Phi Huân

Vũ Phi Huân Thành viên cấp 4

;;) à nếu ko bik làm gì thì bạn xóa nó đi :3 :3
  7. kenhlike.com

kenhlike.com Thành viên cấp 2

Ko biết làm gì bạn click vào folder đó và [​IMG]
    nhé 3T_ Thiện Trần
    Chúc bạn thành công!
  8. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@3T_ Thiện Trần : Các bạn troll bạn thoai, bạn hok cần phải xóa đâu, trước tiên, bạn cho cái link down đám cưới, lên đây, để các bạn ngắm chơi, các bạn thấy đẹp, thì các bạn mới chịu chỉ bạn cách làm, nếu thấy hok đẹp, thì các bạn trol tiếp ! ha ha ! :)) :)) :))

Ủng hộ diễn đàn