Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách chuyển nét chì trong tranh scan thành màu xanh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Painting' được đăng bởi Tet111, 19/5/16.

Lượt xem: 6,069

1. Tet111 Mới đăng kí

Chào các bác, em muốn chuyển nét vẽ tay scan lại thành màu như hình thì phải làm cách nào? Mong mn chỉ giáo. Cám ơn các bác.
    Tranh của anh Hiếu Châu ạ

...
  2. Tet111

Tet111 Mới đăng kí

3. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

Làm cái này trên photoshop nha bạn
    Đầu tiên, mở ảnh (file scan), ví dụ mình chọn ảnh này nha, vẽ chì thường là trắng đen

Sau đó, tạo một layer thứ 2 nằm trên layer ảnh lúc đầu, chọn mã màu foreground là 1740ce, xong ấn Alt + Backspace để fill màu cho layer 2

Chọn chế độ hòa trộn cho layer 2 là screen, sẽ ra như thế này

Mở texture giấy cũ lên, để layer texture nằm trên cùng (nằm trên 2 layer kia)

Chọn chế độ hòa trộn cho layer texture là multiply

Lúc này nhìn lại kết quả, nếu thấy màu xanh chưa được vừa ý, thì chọn layer 2, ấn Ctrl + U, kéo qua kéo lại, chỉnh lại cho vừa ý
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/5/16
    DemonBoy thích bài viết này
  4. phankien9x

phankien9x Thành viên cấp 3

rắc rối thế?
    tạo thêm 1 lớp hue/saturation chọn colorize rồi kéo màu gì chả được :v
    Specialkid thích bài viết này
  5. BlackWhite

BlackWhite Thành viên cấp 3

phankien9x uhm vì có nhiều cách, cách của mình chỉ là tham khảo, mình đâu có bắt buộc bạn phải thừa nhận nó hay đâu mà bạn chê bai nó rắc rối này kia :), bạn có cách hay hơn thì góp ý kiến, trên tinh thần góp ý xây dựng, hòa bình và hữu nghị :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 24/5/16
    Tet111 thích bài viết này
  6. Tet111

Tet111 Mới đăng kí

ôi em cám ơn bác nhiều lắm!!!!

Ủng hộ diễn đàn