Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách convert file fla hoặc swf sang gif

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe Flash' được đăng bởi Nguyễn Hân, 17/10/15.

Lượt xem: 12,489

1. Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

Em đã thử nhiều cách, từ export trực tiếp từ Flash, puplic setting, đến dùng phần mềm convert nhưng vấn đề là nó chỉ convert ra được cái file có đuôi .gif thôi chứ ảnh chả động.
    Dùng các trang online cũng không có tác dụng gì.
    Làm lại bẳng photoshop thì lâu mà không mượt bằng. Nên ngại.
    Có bác nào biết cách khắc phục vấn đề này không chỉ em với :D
    :x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x:x

...
  2. SwingsOnlyone

SwingsOnlyone Thành viên cấp 4

Chào bạn,

Đầu tiên bạn dùng Adobe Flash Pro bản mới nhất để import file flash của bạn vào (File > Import > Open > enter để nạp preview).

Tiếp theo, File > Export > Export Movies Options (không phải Export Normal) > đặt tên file > Save.
    Bạn sẽ được hỏi kích thước khung muốn cắt ra cho ảnh động (Imager Video), bạn chọn kích thước cũng như độ phân giải mong muốn (DPI) (DPI mặc định nó để medium để tối ưu hóa dung lượng, tăng DPI sẽ làm dung lượng file export tăng mạnh nên hãy suy nghĩ kĩ trước khi chọn) (Phần color setting đừng chạm vào).

Để test result sau khi export bạn chuột phải vào ảnh GIF và Open with brower (IE hoặc Firefox).

Chúc bạn thành công :-H

:> à tiện thể thớt có người yêu chưa ấy nhỉ :">
  3. Nguyễn Hân

Nguyễn Hân Thành viên cấp 1

SwingsOnlyone Bạn cho tớ hỏi câu này cái. ko biết có phải hỏi ngu ko nữa :))
    Cái file flash tớ ko chuyển được là tớ insert symbol như trên mạng hướng dẫn thì ko làm sao xuất hình ra cho nó động đc.
    Nhưng tớ thử làm 1 cái khác ko insert symbol mà làm trực tiếp trên Scene thì xuất ra nó chạy như chưa bao giờ đc chạy luôn.
    Tớ muốn hỏi là 2 cái này nó khác nhau ạ? Có phải cái file 1 vì dùng symbol nên mới không xuất ra động được không :(

PS: n/y thì đã từng có nhưng giờ bị mất rồi :D
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/10/15
  4. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Ai cha cha. Chắc phải kếu Admin Phạm Hữu Dư lập thêm Thớt Hẹn Hò quá.
    SwingsOnlyoneNguyễn Hân thích bài viết này.
  5. lklnn90

lklnn90 Thành viên cấp 1

Hi Nguyễn Hân
    Mình vừa post cách hướng dẫn chuyển file SWF sang gif tren fanpage của mình, bạn vào fanpage của mình xem và làm theo nhé.
    facebook.com/congdong.sangtao
    Nguyễn Hân thích bài viết này
  6. Nguyễn Hân

lklnn90 đã làm theo hưỡng dẫn nhưng không thành công :D Mình làm lại file rồi. Nhân thể chủ nhật được nghỉ nên làm lại :(
  7. không biết lấy tên gì

không biết lấy tên gì Thành viên cấp 2

8. lklnn90

lklnn90 Thành viên cấp 1

9. SwingsOnlyone

:"> hỏi cái đó thôi mình đành chịu, kiến thức mình hạn hẹp nên không biết không thể nói bừa được

p/s: :> thế chia tay bao lâu rồi........và bạn theo công giáo hửm /:)
  10. K.Trang

K.Trang Thành viên cấp 4

Rồi tình yêu đã đến!
    Và một tình yêu gửi trao - giành cho em.
    Ngọt ngào lời hứa trái tim - giành cho em.
    Vì một người anh đã chờ - tình yêu ơi!
    Và thật hạnh phúc đã đến đây rồi!

ủng hộ thớt này đi, biết đâu bất ngờ 2 ta lại cùng ngồi xe bông...
    up up...
    :like:<3:v;):D>:D<:x:><:-P\:D/:-bd@};-o|^_^|o
    SwingsOnlyone thích bài viết này
  11. Nguyễn Hân

lklnn90 hỳ. Cái này là hàng cấm ko gửi được bạn ạ. Dù sao mình cũng làm lại rồi. Cảm ơn bạn đã nhiệt tình tư vấn.

SwingsOnlyone tớ nghĩ 1 cái là dạng lưu lại một bản như kiểu brush hay shape của photoshop để dùng nhiều lần mà ko phải thao tác lại. Còn 1 cái thì phải làm lại từ đầu. Chắc chỉ khác nhau có vầy :D
    Cơ mà sao hỏi tớ theo công giáo?

K.Trang Bị thích con mèo mắt to tròn kia cơ :))
  12. lklnn90

lklnn90 Thành viên cấp 1

13. SwingsOnlyone

K.Trang :> đồng chí chọc nghẹo anh em như vậy là hông được nhé

Nguyễn Hân à tại thấy đằng ấy đăng kí email host dạng @meci ;)) khá lãng mạn và có phần công giáo
  14. Nguyễn Hân

SwingsOnlyone Cái đó mà mail công ty mà. lần đầu tiên có ng hỏi vụ này :D

Ủng hộ diễn đàn