Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách copy 1 layer style trong PTS

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi VThuan, 31/5/14.

Lượt xem: 4,016

1. VThuan Mới đăng kí

Làm sao để những dòng copy và past sáng lên đây ạ. e mới làm nên ko biết cách.

...
  2. Tiny Love

Tiny Love Thành viên cấp 2

Đầu tiên nhấn vô layer có style sẵn rồi copy layer style rồi sau đó chuyển qua layer muốn làm việc nhấn phải chọn paste layer style :v
    tranvan.muon thích bài viết này
  3. -Trần Văn Hùng-

-Trần Văn Hùng- Thành viên cấp 4

layer bạn chọn có style đâu
    Hồng Sơntranvan.muon thích bài viết này.
  4. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

cả 2bạn trên đều đúng,

bạn 1 hướng dẫn cách copy style
    bạn 2 pát hiện bạn chọn layer ko có style

khắc phục

chọnđúng layer có chứa style mà bạn mún copy
    rùi làm theo cáh của bạn thứ 1
    :v :v
    Hồng Sơn thích bài viết này
  5. mono

mono Thành viên cấp 2

Ctrl J là nhân đôi player lên đó
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Đó là copy layer style chứ không phải copy layer nhé thớt! Còn copy một layer thì nhấn Ctrl + J
  7. Sun

Sun Mới đăng kí

quen làm phím tắt thì copy layer là ctrl J còn muốn copy layer style thì tích vào layer cần cóp style rồi giữ phím alt kéo nó xuống layer muốn cóp rồi thả alt và chuột trái ra :v
  8. Tiểu Hổ

Tiểu Hổ Thành viên cấp 2

Giữ Atl kéo style sang là ok đỡ mất công chuột phải loằng ngoằng. Tập phím tắt nhiều vào :D
  9. VThuan

VThuan Mới đăng kí

cảm ơn mọi ng. mình hiểu ra đc chút vấn đề rồi
  10. VThuan

VThuan Mới đăng kí

:( chỉ copy đc style thôi à. mình muốn lấy ảnh luôn phải làm thế nào m.n. giúp mình.
  11. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Muốn xách hình qua bên kia làm, thì lên mục Layer trên kia, chọn mục Duplicate Layer, lựa tên file bên kia, là sẽ qua dc, màn hình của mình rất lớn, mình phải đứng xa Màn Hình, và xa Bàn Phím, nên mình làm từ xa, làm hết bằng con chuột, bàn phím bao vải trùm lại, cho sạch sẻ, rất ít xăng pha nhớt, 2 thứ, mình chỉ dùng Chuột, hok thích gõ nút tắt Bàn Phím, ha ha ! :))
    Chỉnh sửa lần cuối: 1/6/14

Ủng hộ diễn đàn