Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách fix lỗi font trên window 8 ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi YohQN, 8/9/14.

Lượt xem: 2,302

1. YohQN Mới đăng kí

Chào các bro ! tình hình là lap em tự dưng bị lỗi font
    Cũng không biết giải thích thế nào cho các bro hiểu , vậy nên up vài tấm hình cho dễ hình dung
    Bro nào biết hướng dẫn em fix cái

...
  2. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Mở Google Chrome --> Customize and control Google Chrome --> Tools --> Encoding --> Unicode (UTF-8)
  3. YohQN

YohQN Mới đăng kí

Cảm ơn bạn đã đọc , cách đó không được , lỗi trên cả Firefox chứ ko riêng Chrome
  4. phongpro79

phongpro79 Thành viên cấp 2

Chỉ lỗi font trên các trình duyệt thôi à
  5. hvthanhtan

hvthanhtan Thành viên cấp 2

bạn vào PC settings > Time and language > Region and Language >chọn lại ngôn ngữ United States xem
  6. YohQN

YohQN Mới đăng kí

7. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt có cài mấy font như Helvetica vào máy ko, nhiều máy khi cài một số font vào nó sẽ lỗi font trên trình duyệt đấy :D Xóa mấy cái font gần đây thớt đã cài vào đi xem có được ko ;))
    Hà BơYohQN thích bài viết này.
  8. YohQN

YohQN Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner: có bạn , mình có cài 1 nùi font Hel vào để làm , sau khi bị lỗi mình đã xóa rồi mà vẫn ko được
  9. YohQN

YohQN Mới đăng kí

à mà khi mình xóa font , nếu font đó đang trong sử dụng thì làm cách nào để biết được cái chương trình nào đang dùng font đó để tắt mà xóa hả bạn ?
  10. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Chả cần, mình đã xóa rồi thì nó sẽ mất đi thôi, ko còn tồn đọng được đâu, tuy nhiên thớt nên khởi động lại máy hoặc sửa lỗi bằng Ccleaner khi đã xóa font. Mà thường thì lỗi font ở trình duyệt kiểu này có 2 nguyên nhân là mình chỉnh font mặc định của trình duyệt đó sang font khác hoặc bị lỗi font từ font mình vừa cài đặt.
    Hà BơYohQN thích bài viết này.
  11. YohQN

YohQN Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner: ý mình là mình không xóa được font , bạn hiểu ko ??? lúc xóa nó báo font đang đc sử dụng nên ko cho xóa
  12. YohQN

YohQN Mới đăng kí

Dù Kun VietDesigner: được rồi , cảm ơn bạn rất nhiều :D , phải vào regedit xóa mới được , xóa trên window/font ko được :D
    Hồng Sơn thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn