Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách ghép mặt sao cho đẹp, không bị lộ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi giolangthang_94, 21/12/12.

Lượt xem: 11,724

1. giolangthang_94 Thành viên cấp 2

Các thánh chuyên chế ảnh Phồng Tôm cho em hỏi cách ghép mặt, quan trọng là cái lúc chỉnh màu da sao đẹp với ko bị lộ với ! em biết cách ghép r, nhưng mà màu da nó khác, đâm ra nó cứ xấu xấu tn ấy :-/

...
  2. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Bạn cứ theo hướng dẫn ở đây :3 :3
    giolangthang_94 thích bài viết này
  3. giolangthang_94

giolangthang_94 Thành viên cấp 2

thanks bạn nha , mình muốn hỏi cách chỉnh mầu da cho chuẩn cơ, stock vs mod này dễ quá :P
  4. Trung Kiên

Trung Kiên Thành viên cấp 3

Bạn có thể dùng curves để chỉnh màu da cho giống nhau
    Về độ sáng tối của da thì chọn từng vùng rồi dùng shadow/highlight điều chỉnh cho phù hợp
    Có thể dùng 1 chút liquify để làm cho ảnh ghép chuẩn hơn
    Mình nói sơ sơ vậy thôi, ko biết tìm trên mạng có tut ko :D
  5. Dinh Cuong

Dinh Cuong Thành viên cấp 3

dùng curves chỉnh độ sáng, color balance để cân chỉnh màu sắc., cứ kéo qua kéo lại khi nào giống thì thôi
  6. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

ờm, cái vấn đề này em cũng muốn hỏi, giả sử là 2 màu da khác nhau + góc sáng khác nhau.... bác nào có bài tut hay hay share ae vọc với =)
  7. xuangiang1011

xuangiang1011 Thành viên cấp 5

Chỉnh màu da thì bạn có thể sử dụng Level và Curve chỉnh sáng, màu thì dùng Color Balance hoặc Hue/Satution chỉnh, góc sáng có thể dùng Inner Glow hoặc có thể sử dụng Plug-in Knoll light để chỉnh. Thực tế là biết càng nhiều công cụ thì khi chỉnh sẽ đc hoàn hảo hơn :D
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Chỉnh curve,.chỉnh hue...,cần nữa thì chỉnh selective color

Mà mình có ý này,.nên để các chuyên gia họ làm thì hơn,.sang thái ấy ;)) toàn chuyên gia khủng..lâm chí khanh mới đi về đó,.trông chị đẹp hẳn ra.
    Keiz Whiskisun_writer thích bài viết này.
  9. giolangthang_94

đấy, em thấy mấy bác ghép ảnh thánh Phồng nhìn ngon thế kia mà :))
  10. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Thì cũng phải dùng đến curve hoặc hue đó chứ sao,..bạn phải chỉnh cái da mặt cần ghép cho nó giống,.rồi mới merge 2 layer mặt và hình với nhau,..chứ ko phải là merge xong rồi mới chỉnh màu.
  11. giolangthang_94

hê hê, bác nói cũng có lí ;)
  12. xuongkupu

xuongkupu Thành viên cấp 1

Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn