Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách in Brochure trên file thiết kế AI

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi traimienque, 2/3/17.

Lượt xem: 3,626

1. traimienque Thành viên cấp 1

Xin chào mọi người,

Mình có thiết kế Brochure trên AI theo như hình bên dưới, nhưng thiết kế xong thì mình không biết phải xuất file để in như thế nào, và in từng trang ra sao khi tất cả các trang đều nằm trên 1 page.

Vì mới tập làm quen với AI nên xin mọi người giúp đỡ cách in trên file thiết kế AI như hình đính kèm ạ.

Em xin cảm ơn.

...
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Cái nè ko khó lắm. Đầu tiên là nếu in brochures dập ghim ở giữa ntn thì số trang bạn làm phải chia hết cho 4. Ví dụ như bạn làm quyển brochure có 12 trang. Thì trang 1 bạn ghép với trang 12, trang 2 bạn ghép với trang 1, trang 3 ghép với trang 10 cứ như vậy. :D
    traimienque thích bài viết này
  3. traimienque

traimienque Thành viên cấp 1

Cảm ơn bạn, nhưng vấn đề của mình là khi tải bản mẫu về thì mình thiết kế trực tiếp trên file của nó mà quên dàn trang, đến khi làm xong thì không biết xử lý thế nào.
    Khi mình in thì nó ra như thế này ạ, bởi vì tất cả chỉ nằm trên một trang thôi ạ: LV8QRRu.jpg
  4. Nguyễn Tất Thắng

À, cái này bạn phải setup lại phần Artboard đó! Vẽ mấy cái artboard kích thước bằng với thiết kế của cậu rồi cho từng cái vào từng artboard là dc.
  5. traimienque

Cảm ơn bạn, có nghĩa là mình vẽ một Artboard mới trong Artboad cũ rồi kéo các trang thiết kế vào phải không ạ?
  6. Nguyễn Tất Thắng

Đúng rồi, bạn vẽ artboard mới đúng = kt của 1 cái nhỏ nhỏ ý! Xong kéo vào. Xong xóa cái artboard to đi :D Kiểu như thế này này!
  7. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Để nhanh thì bạn chọn 1 trang, sau đó vào object/artboard/fit to seclec art. tiếp tục mở tab artboard ra, tạo mới nhiều cái như vậy, dùng lên Align to artboard cho từng trang là xong.
  8. traimienque

Cảm ơn bạn, phiền bạn giúp mình lần này nữa là vì mình chỉ có một Artboard nên khi vào để setup lại Artboard thì không có chỗ để thêm Artboard nữa ạ, như vậy thì mình phải làm thế nào ạ?
  9. khanhnguyen_ag

khanhnguyen_ag Thành viên cấp 2

Bạn làm thử theo cách mình hướng dẫn nhé.
  10. Nguyễn Tất Thắng

Dùng công cụ Artboard Tool bên trái mà vẽ nhé! Sau giữ Alt kéo Artboard đấy đi để duplicate nó lên là dc!
  11. Jinjka

Jinjka Mới đăng kí

Bạn có thể dùng cực nhiều artboard trong 1 document . Vào Windows tìm và mở ab . Hộp thoại mở ra , bạn nó thể thêm bao nhiêu ab cũng đc . Cái biểu tượng tờ giấy gấp mép ý . Muốn nó dính từng ab vào bẢn tk , dùng phím shift O rồi kích đúp vào bản tk . quanh quanh cái đó thôi ^^
  12. giau dang

giau dang Thành viên cấp 5

Ủng hộ diễn đàn