Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách làm clip chibi :)

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi fangz, 3/7/13.

Lượt xem: 14,074

1. fangz Thành viên cấp 1

em đang tính làm một clip chibi tặng bạn gái :)
    hiện tại thì e chỉ mới biết vẽ chibi bằng PTS hay SAI ( vẽ k đc đẹp lắm ) ... vs lại bik xài sơ sơ PTS vs Proshow nữa :3
    cho e hỏi là h xài phần mềm gì để làm clip chibi thì hợp lý vs ng mới tập :) nếu bác nào có tut nào thì cho e xin luôn :D
    với lại các bác ai có kinh ngiệm gì chia sẻ cho e với :D
    .
    Topic này có mấy bài trc h e vẽ :)
    http://forum.vietdesigner.net/threa...-vai-tuan-anh-chi-em-gop-y.12775/#post-209534

...
  2. fangz

fangz Thành viên cấp 1

có ai thấy bài này k za? :))
  3. mr_minh_269

mr_minh_269 Thành viên cấp 2

Ý của bạn là muốn làm 1 clip ghi lại quá trình bạn tạo ra một tấm chibi ấy hả?
    Bạn có thể dùng các phần mềm ghi hình desktop để ghi lại thành 1 video thôi, mình hay dùng phần mềm Action.
  4. paygate591

paygate591 Thành viên cấp 2

Flash với photoshop, sử dụng photoshop dựng hình, flash để ghép thành clip. Bạn Kalloween tư vấn thêm cho chủ thớt cái. Mình nghĩ bạn giúp được
  5. _MeoHoang_

_MeoHoang_ Thành viên cấp 4

theo mình thì cứ làm theo phong cách cổ đi, dùng 20 tấm hình cho 1 giây :D ghép lại ròi cho chạy như liveshow bằng SVP hay Movie maker cũng được :D
    fangz thích bài viết này
  6. Kalloween

Kalloween Thành viên cấp 2

làm đơn giản thì bây giờ bạn vẽ 1 mớ chibi bạn với bạn gái bạn rồi dùng proshow di chuyển mấy hình đó
    vd như vẽ hình 2 người ngồi chơi - rồi vẽ riêng mấy hình đầu bạn gái nhõng nhẽo hay trề môi gì đấy - ghép vô, hay là hình 2 người chạy xe đạp rồi bỏ vô proshow kéo
    chứ bạn muốn làm như phim hoạt hình luôn thì coi bộ hơi quẳng ak
    fangz thích bài viết này
  7. fangz

fangz Thành viên cấp 1

cám ơn các bác nhiều ... đợi mãi mới có mấy ng bày :D

Ủng hộ diễn đàn