Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm clip như thế này nhanh nhất

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi kennychipheo, 24/3/14.

Lượt xem: 2,688

1. kennychipheo Mới đăng kí

Clip đây ợ

ai có thể hướng dẫn mình làm y hệt thế không. đã thử với pro show nhưng lúc xuất ra thấy chậm quá...49p mà encode những 2 tiếng mới xong ^_^
    thank nhiệt tình @@

...
    hedaica thích bài viết này
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

encore thì lâu là đúng rồi, chờ đi =))
    kennychipheo thích bài viết này
  3. kennychipheo

kennychipheo Mới đăng kí

Mình thấy có clip những 4 tiếng ko biết chúng nó làm kiểu gì @@
  4. lenm

lenm Thành viên cấp 4

cắm máy 1 đêm :)) hôm trước mình render clip có 10p mấy gần tiếng đồng hồ đây này, muốn nhanh thì giảm chất lượng clip xuống là được
    Gấu Monkennychipheo thích bài viết này.
  5. kennychipheo

kennychipheo Mới đăng kí

ừ...à máy bàn lap nhanh hơn nhỉ bạn
  6. lenm

lenm Thành viên cấp 4

máy bàn nhanh hơn, nói chung máy càng mạnh render càng nhanh
  7. kennychipheo

kennychipheo Mới đăng kí

ừ...cảm ơn bạn nhé...hóng thánh tiếp theo phát niểu @@
  8. Gấu Mon

Gấu Mon Thành viên cấp 2

ai có thể chỉ em cách ghi đĩa DVD mà chất lượng cao đc không ạ :) em cảm ơn :x
  9. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Gấu Mon mình k biết bạn cần chất lượng ntn chứ bình thường hay dùng Nero để burn đĩa, với cả win7 win8 đều hỗ trợ burn đĩa với khá nhiều định dạng mà
  10. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Bạn bắt chước anh này là nhanh liền ý mà!
    Code:
    http://game8.vn/giai-tri/-dai-gia-voz-dung-may-tinh-tri-gia-300-trieu-de-chien-game-4362.html
    lenm thích bài viết này
  11. Gấu Mon

Gấu Mon Thành viên cấp 2

em làm ở Proshow Producer 5
    sau đó ghi DVD như bình thường ra thì thấy rất mờ .
    thử nén avi thì file rất đẹp nhưng k biết ghi ra đĩa DVD như nào để giữ nguyên chất lượng .
    a biết cách ghi đĩa nào Ok thì chỉ em với nhé , tks ạ :)
  12. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Mình ghi đĩa bình thường mà, mình cũng dùng proshow producer 5, bạn chụp ảnh màn hình lúc bạn burn đĩa lên thì mới biết được là bạn để option nào để giúp bạn được
  13. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

gấu: A burn ra vẫn đẹp mà! :D Chắc e chọn sai chế độ thôi! :D
  14. deconkhong35

deconkhong35 Thành viên cấp 1

em đoán, đoán thôi nhé. Những clip kiểu này nó làm theo chế độ tạo clip của youtube vì nền nó chỉ là 1 cái ảnh có sẵn, ko phải chỉnh choẹt j nhiều nên up lên sẽ rất đơn giản. Phần âm thanh thì nó up riêng từng part lên rồi ghép lại trên youtube luôn. Như vậy thì công việc xử lí sẽ để cho máy chủ youtube làm, mình chỉ cần mạng thật khỏe là đc.
    Ko phải thì các bác chém em nhẹ tay :">
  15. Gấu Mon

Gấu Mon Thành viên cấp 2

Nguyễn Tất Thắng : anh để chế độ như nào ạ . có thể chụp lại màn hình cho em đc không ạ ?
    em làm đĩa cưới cho studio , nhưng bị mờ kih hoàng luôn , chỉ khi cho ảnh to ra gần hết màn hình thì nó mới nét thôi ạ :-s
  16. hedaica

hedaica Thành viên cấp 1

nếu muốn xuất video ra với chất lượng .mp4 tốt nhất ,mình nên làm thế nào mấy đại ca ,mình là mem mới

Ủng hộ diễn đàn