Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm hiệu ứng chữ như hình.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Crocslee, 22/9/15.

Lượt xem: 1,692

1. Crocslee Thành viên cấp 1

Chào anh em Vietdesigner.
    Hôm nay khi dạo trên youtube mình gặp được 1 hiệu ứng chữ khá đẹp và ấn tượng.
    Nó như thế này: background phía sau sẽ được làm tối đi/ blur, còn text thì màu trắng + có màu dựa theo màu background.
    Mình là tay ngang kiến thức không được hệ thống lắm nên trường hợp này không biết làm sao, mong anh em giúp mình 1 tay, chỉ cần nói các bước cơ bản thôi ạ.:D
    Link video để xem rõ hơn:

...
  2. SilverLance

SilverLance Thành viên cấp 2

1. copy background ra 2 layer
    2. tạo layer text ở giữa 2 layer background copy
    3. làm mờ/tối cái background copy dưới text
    4. right click cái background copy trên text --> create clipping mask
    --->xong
    CrocsleeHồng Sơn thích bài viết này.
  3. uiliver

uiliver Thành viên cấp 2

Duplicate video gốc lên, đổi tên thành transparent video cho dễ thao thác, tiếp đến tạo text, ở layer tên transparent video vừa mới duplicate thì chọn matte alpha, xong cho curver hoặc level vào layer này để làm nổi text. Cho level vào video gốc để làm tối đi. Xong
    Crocslee thích bài viết này
  4. Crocslee

Crocslee Thành viên cấp 1

Hehe, cảm ơn 2 bác nhiều nhé, mình làm được rồi :D

Ủng hộ diễn đàn