Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm màu nền trong suốt khi ghép ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi baothang4292, 30/4/16.

Lượt xem: 2,306

1. baothang4292 Mới đăng kí

Tình hình là em mới học photoshop,em định chèn cái layer chữ thư pháp vào bức ảnh cưới và em chọn Multiply thì nó ra thế này. Đến lúc em ấn vào layer thư pháp và Ctrl + L thì nó lại không hiện ra bảng levels để chỉnh cho nền của cái thư pháp giống với nền của bức ảnh cưới.Mong mọi người giúp đỡ ạ.

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Muốn làm trong suốt nền thì nên chọn Opacity hoặc Fill trong Layer panel. Chứ chọn mấy chế độ hòa trộn kia thì nó sẽ bị biến đổi màu sắc khi trộn lẫn vào layer bên dưới. Còn mở Levels lên để làm gì vì nó đâu phải dùng để làm trong suốt được đâu.

- Cái hình có vẻ như thớt kéo giãn nó từ kích thước nhỏ thì phải?
    baothang4292 thích bài viết này
  3. mrquang789456

mrquang789456 Thành viên cấp 2

Hehe , cái này có dấu đỏ, hình như nó làm thế nào mà mình không chỉnh sửa dc cái ảnh đấy đâu, hồi tr tui cũng không chỉnh dc 1 số cái ảnh có dấu của mấy cụ đồ
  4. baothang4292

baothang4292 Mới đăng kí

hề hề,tại mình làm theo hướng dẫn trên youtube,nên thấy người ta làm được mà mình mãi không làm được :((.
    tks bạn nha,để mình vào thử cách của bạn xem :D

Ủng hộ diễn đàn