Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách làm mờ hậu cảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Hà Ckii, 25/2/13.

Lượt xem: 4,302

1. Hà Ckii Mới đăng kí

mình có down thử cái brokeh nhưng mà đến bước cuối thì lại k cài tiếp ddc =.='' thử đi thử lại mấy lần rồi
    ai biết cách nào k? chỉ mình với :-s
    mình muốn những cái ảnh như kiểu này nè:
    chứ k phải dùng blur rồi lấy tẩy để xóa đâu ==
    Giúp mình với, đang cần gấp ''^''

...
  2. Jason B

Jason B Thành viên cấp 2

Cài đc màk? Em cài đến đâu rồi?
  3. Hieu Lee

Hieu Lee Thành viên cấp 2

mà cái tấm đó giống ảnh gốc mà bạn...
    top_hunter thích bài viết này
  4. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cái này ảnh người ta chụp xóa phông như thế, nhưng muốn làm nhân tạo thì cũng có thể được.
  5. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cho dù là Bokeh của Aien Skin, cũng phải dùng xoá tay, chứ Boken đâu có khôn hơn con người, bạn hok cài dược Bokeh, thì hình này, cần Blur rất mạnh, bạn nên dùng Gausian Blur, sẽ Blur hậu cảnh được, nếu bạn hok muốn thao tác bẳng tay, thì chờ đến khi nào Boken khôn hơn con người, bạn sẽ có hình, vì bi giờ, Bokeh vẫn còn ngu hơn con người rất nhiều ! :))
  6. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

hình này vẫn phải dùng tay xóa, bạn nhìn kĩ thì sẽ thấy 1 số đoạn lá bị dính blur, tốt nhất là ban Gaussian blur rồi layer mask mà xóa /:)
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Dùng Blur tool tốt hơn Gausian Blur bác à
  8. b0yHN_96

b0yHN_96 Thành viên cấp 4

thím bên vn-zoom hả :)) tên y hệt luôn
    tranvan.muon thích bài viết này
  9. Hà Ckii

Hà Ckii Mới đăng kí

nhưng mà xóa bằng tay thì toàn bị lem hết á =.=''
    có cách nào cải thiện k ạ
  10. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

zoom bự lên rồi quét blur cẩn thận vào :v
    Đoilơ ViệtDesigner thích bài viết này
  11. Đoilơ ViệtDesigner

Thhế nên đòi hỏi phải khéo léo mà, ko là sẽ bị lộ ngay...phóng to lên mà làm cho dễ
  12. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Dùng Blur thì nói làm gì. Cái bộ lọc Blur như Blur Gaussian Blur tuy nó là để làm mờ nhưng nó ko phải làm mờ theo dạng như thế được. Mình toàn dùng Tilt - Shift :D
  13. Đoilơ ViệtDesigner

Nhưng những cái đấy như kiểu có sẵn, nhiều khi ko theo ý mình lắm...nó sẽ cho mờ cả 1 mảng lớn, chứ ko phải theo kiểu ở xa thì cực mờ, sau đó mờ từ từ đến gần mod.
    Demo quả xem như nào... dùng blur tool nó cho mờ đến mọi ngóc ngách dễ hơn, nó dùng như kiểu lấy brush tô vầy,. nhưng brush thì tô ra màu, còn blur tool là tô mờ, muốn mờ nhiều thì tô đi tô lại :-?
    Hà CkiiShenvi thích bài viết này.
  14. oldman21

oldman21 Thành viên cấp 2

bạn dùng tilt - shift thì không xài được cho cận cảnh :v
    Mèo Tít thích bài viết này
  15. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Đúng rồi thím :like:
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn