Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách save file Ai cc xuống Ai cs3 không mất chi tiết?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi drax, 14/1/15.

Lượt xem: 24,834

1. drax Thành viên cấp 4

Mình save file Ai cc xuống phiên bản Ai cs3, lúc mở lại bị mất cái nền trắng. Làm sao để nó không mất layer này?. Giúp m với, mới mò về Ai.

...
    kennyhoang96 thích bài viết này
  2. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

save EPS hay PDF thử xem bạn.
  3. drax

drax Thành viên cấp 4

Mình cần file Ai.
  4. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

Lưu PDF định dạng in là đc.
    Vì Ai Cs3 vẫn mở PDF và eps đc.
    Còn cách khác là bạn kêu ông nội kia (người nhận file của bạn) cài Ai CC, không thì Cs6 ... giờ ai mà xài Cs3 nữa lạc hậu quá :(
  5. drax

drax Thành viên cấp 4

PHOANG Mình cần file Ai, để người nhận sẽ sửa lại một số thứ nữa, họ cũng có cc nhưng cần cs3 chắc phải có lý do, pdf theo mình biết thì thường dùng để xuất in.
  6. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

PDF có mấy loại chứ đâu phải loại nào cũng chỉ để in.
  7. drax

drax Thành viên cấp 4

Noctune thì mình nói là theo mình biết, tác dụng của nó trong Ai mà
  8. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Bạn cứ lưu bình thường về PDF dạng Illustrator Default đi.
    Mở CS3 -> Lôi file PDF vào.
  9. drax

drax Thành viên cấp 4

Đã thử và mở lại với cc, không bị ghép hết layer lại, sao lại thế nhỉ Noctune
  10. Noctune

Noctune Thành viên cấp 1

Thế là được chứ gì ?
  11. PHOANG

PHOANG Thành viên cấp 1

File PDF chất lượng in thì mở Ai vẫn xử lý đc (trừ khi thiết kế chơi chiêu với khách hàng thui-vấn đề này tế nhị).
    Nếu khách của bạn cần chỉnh nội dung thì trước khi xuất PDF bạn nên giữ font (đừng Creat outline), và gửi kèm font.
    Nếu khách cần mục đích khác bạn nên hỏi rỏ thì anh em mới biết chổ gãi ^^!
    Còn việc hạ version nên hạn chế, mà ở đây 2 bản cách xa nhau quá => phát sinh lỗi rất nhiều.

Nếu công việc của bạn liên quan đến in thì nên vọc PDF thêm, ngâm cú anh chàng Acrobat Pro nhiều nhiều (món này trường lớp thiết kế ko dạy sâu)
    Hồng Sơn thích bài viết này
  12. Cơm Tấm Thịt Nướng

Cơm Tấm Thịt Nướng Thành viên cấp 1

PDF do Ai xuất ra khác với Corel, Acrobat, MS Word nha. Nó cũng y như 1 file Ai thôi, khác là nó có thể tùy chọn độ phân giải của hình raster, nếu file chỉ có vector thì sợ gì nhỉ ? để tùy chọn pdf 1.3 thì cs mấy mà không sửa được
  13. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Các bác nói thể nào chứ mình toàn save xuống version cs mở bằng corel cũng vẫn giữ nguyên layer, hiệu ứng, chưa bị như bác thớt
    xem khoảng 1 phút 26s ấy
  14. kennyhoang96

kennyhoang96 Mới đăng kí

Lúc save có cho phép chọn phiên bản thấp hơn bạn nhé
  15. drax

drax Thành viên cấp 4

vanthao171088 mình cần mở nó trong Ai, không phải Corel b à
  16. kennyhoang96

kennyhoang96 Mới đăng kí

File/package...
    n sẽ có chỗ chọn version (đây là đóng gói cả file ảnh va font chữ , phiên bản dành cho máy khác )
  17. drax

drax Thành viên cấp 4

Mình thấy lạ thôi vì nó không bị trộn layer lại giống như trong Ps. Mà có thể dùng Acrobat để chỉnh lại ko nhỉ
  18. kennyhoang96

kennyhoang96 Mới đăng kí

AI là làm vector mỗi vector n là 1 cái riêng có thể sửa khi trên cùng 1 layer
    nói chung với Ai thì it quan tâm layer như PTS . vì pts là file ảnh khi đã thao tác rồi khó mà sửa được
  19. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

drax trong clip mình mở file đầu tiên bằng Ai đó, file đó đã save cs rồi vẫn giữ nguyên các lớp đó
  20. drax

drax Thành viên cấp 4

vanthao171088 Bạn dung Ai cc mấy, mình dùng bản mới nhất, nó báo lỗi "legacy...."
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn