Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách sử dụng các Preset VSCO

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Lightroom' được đăng bởi tuandanh.bk10, 7/1/17.

Lượt xem: 6,269

1. tuandanh.bk10 Mới đăng kí

Chào các bạn,
    Mình mới tải được một bộ Preset VSCO dành cho LR, mình thấy bên trong có cả Preset và Profile cho camera (Hình 1). Mình muốn hỏi là cách dùng các Profile này như thế nào? Theo mình hiểu thì các profile này VSCO giả lập để tấm ảnh giống như là đang chụp từ các máy phim. Nhưng mình cũng thắc mắc là nếu chỉ dùng Preset mà không cần add Profile thì sẽ như thế nào, mình dùng thử thấy vẫn có tác dụng chứ không có vấn đề gì cả. Còn khi mình thử add các Profile này vào (hinh 2,3) thì khi click vào mục "profile" nó không hiện ra các profile mình vừa mới thêm mà chỉ có các mục như mặc định (hình 4) ? (mình dùng a6000)

Nhờ các bạn nào biết giải thích hộ mình với nhé. Cám ơn các bạn đã quan tâm.

...
  2. ThienFurniture

ThienFurniture Thành viên cấp 2

Cho em xin cái Preset với bác ơi. Em cũng đang nghịch ngợm Lightroom. :D
  3. thanhquan566

thanhquan566 Mới đăng kí

hóng ké

Ủng hộ diễn đàn