Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] cách sử dụng Glyphs của 1 font chữ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi pizy, 14/10/13.

Lượt xem: 7,991

1. pizy Banned

Cho em hỏi cách sử dụng Glyphs của 1 font chữ ạ, em đã tìm nhiều tài liệu rồi nhưng chỉ nói là vào Start/Programs/Accessories/System Tools/Character Map để tìm và sử dụng Glyphs của mỗi phông.em đã vào đc chổ character rồi nhưng không biết dùng sao , thấy nó hiện lên ngay chổ những chữ mình muốn ghi là kí tự vd như U+EA4F đấy ạ . bác nào rành về cái này giúp em với ...em tks ạ

...
  2. Radium

Radium Thành viên cấp 3

Cái U+EA4F đó là mã Unicode của glyph dùng nhiều khi bạn chỉnh sửa font.
    Cách dùng mà bạn nói là muốn đánh ký tự đó ra phải không? Nếu vậy thì tại sao k dùng chức năng Insert-Symbol của MS Word copy/paste cho đơn giản :-?
    pizy thích bài viết này
  3. pizy

pizy Banned

Radium cảm ơn anh nhé .. cái chổ chức năng Insert-Symbol của MS Word copy/paste em không hiểu lắm . anh có thể hướng dẫn cụ thể đc không vì em cũng chỉ là newbie thôi ,toàn học trên VDS chứ không đc hướng dẫn cụ thể ..TKs anh
  4. pizy

pizy Banned

em hiểu rồi cảm ơn anh Radium nhé
    Radium thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn