Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách sửa anh bị loang lổ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi bum90, 13/12/13.

Lượt xem: 5,207

1. bum90 Thành viên cấp 2

em đang tập phục chế = cái ảnh này ... đã làm xong bước chỉnh màu đen trắng với nhặt bụi rồi
    còn mấy vết loang thì trên mặt thì các bác cho hỏi là dùng công cụ nào để xử lý cho hiệu quả
    em đã thử dùng clone stamp tool , healing tool để xử lý 1 cái mặt nhưng kết quả vẫn ko dc như ý lắm
    em muốn hỏi cách để tự làm chứ ko muốn nhờ các bác làm hộ ạ!!!

...
  2. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

bạn dùng akvis-retoucher plug-In
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Cái vết trên mặt, này phải dùng Clone nhẹ nhẹ 10%, Clone trên 1 New Layer Trống rỗng, Size Clone thật lớn, Menu hàng 2, đặt là All Layer, roài bạn nhấn chọn 1 chỗ gần đó, Size lớn lớn, Clone it thoai, roài bạn đẩy Opacity sao cho vừa nhìn, là dc, sau khi Clone xong, Merge, sẽ có Màu gần giống Màu Da.
    Roài, bạn dùng Healing Brush Tool, Mẫu bằng Pattern, vì hình đã hok còn chổ nèo còn tốt, để lấy Mẫu Healing ! :)) nên Phải dùng mẫu tự trong Patern tự tạo, nghĩa là tạo 1 Pattern ở Tráng vùng còn tốt, Define Patterns, roài Healing Brush Tool, choin5 Menu Hàng 2, là mục Pattern, (mục kế bên cái Sample, bên phải), và tha hồ Healing chổ bị xấu đóa,

Vết thế này là còn quá nhẹ, hình dưới này, mới khoai, vết bày hày luôn nè, cho bạn xem chơi, ha ha ! :))

Ông này hok phải Mắt lớn nhỏ, mà là ngay chổ đó, xui, bị ngay 1 vết đốm Đen, nên hình làm là 2 mắt đều bình thường ! :))

Chỉnh sửa lần cuối: 15/12/13
    duongminhv_v, debuchy, Bảo Trần2 người khác thích bài viết này.
  4. ongnoicb151

ongnoicb151 Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  5. Bảo Trần

Bảo Trần Thành viên cấp 2

tranvan.muon thích bài viết này
  6. huy1993

huy1993 Thành viên cấp 1

chuẩn bài
  7. duongminhv_v

duongminhv_v Thành viên cấp 1

Bác #3 khủng vãi #:-s