Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách sửa lỗi pixel này ở photoshop

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi newvietdesigner, 7/2/16.

Lượt xem: 3,928

1. newvietdesigner Thành viên cấp 2

Như tiêu đề, mình gần đây khi dùng pts thì gặp phải lõi như hình dưới đây!
    Cứ khi dùng brush là các pixel màu lỗi lại xuất hiện - xuất ảnh cũng dính - nếu tô đè brush thì có khi nó biến mất chỗ đấy nhưng lại ra chỗ khác - có khi còn lỗi nhiều hơn; màn hình mở ảnh khác bằng trình duyệt ảnh thì không sao; đã thử gỡ đi cài lại pts nhưng vẫn bị! Dùng cả tẩy cũng dính lỗi tương tự khi dùng brush!
    Mọi người cứu ca này với!!!

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Ý thớt là mấy cái chấm chấm đó à? Cho mình xin cấu hình máy này mình xem nào.
    Hà Bơ thích bài viết này
  3. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Đúng rồi bác! Mình đang on điện thoại nên không post ảnh được nhưng mình dùng suốt và vài tuần nay mới dính lỗi này :3
  4. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

newvietdesigner : e muốn JPEG, sau e lại hok chịu Save as ra file JPEG bình thường ? Photoshop CS3 mà đi save for Web, mà lại chọn JPEG nữa, là e muốn làm chuyện bí mật gì vậy ? e muồn làm hư hết mấy tấm hình hả ?
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/2/16
  5. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Quan trọng em cần giải quyết vấn đề còn việc nói về vấn đề cách save ảnh thì mong sẽ không bàn đến!
    Ngay từ lúc làm - khi dùng brush nó đã bị thế chứ không phải lúc em save nó mới thế mà :3
    tranvan.muon thích bài viết này
  6. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

@newvietdesigner : Uhm ! vậy thì từ từ kiểm tra tiếp, e phải nhảy về lúc chụp hình, cho các bạn nhìn cái hình trong luc tô Brush, vì cây Brush có nút chỉnh ở Menu hàng 2, có khi là e chỉnh chế độ Mode rất lạ, hoặc là cho nhìn thấy Bảng Layer, vì bi giờ là "Group 8", đang có rất nhiều Layer, có khi, e chỉnh chế độ Mode rất lạ, hoặc đang là Clipping Mask, Layer Mask, khóa Lock Opacity, khóa Transparency, gì gì đó, sẽ ép cho Brush hok làm ăn dc gì, e phải cho các bạn nhìn thấy hình, các bạn sẽ chỉ e tiếp.
    Chỉnh sửa lần cuối: 9/2/16

Ủng hộ diễn đàn