Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo ảnh panorama như tính năng photo sphere trên android bằng máy ảnh

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi danghaibang, 6/6/14.

Lượt xem: 3,168

1. danghaibang Thành viên cấp 1

em đang hứng thú với thể loại chụp này, pro nào biết cách chụp,cách ghép ảnh lại với nhau và xem ảnh như google street view xin chỉ giáo em với ạ. Cảm ơn các pro nhiều ạ.
    P/s: em chỉ có máy compact :(

...
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/6/14
  2. cljck4game

cljck4game Thành viên cấp 1

1.Dùng chân máy chụp các góc liên tiếp
    2.Cho ảnh vào Photoshop -> coppy ảnh đè lên nhau -> đánh dấu tất cả rồi chọn Auto-Align nhé
    Còn muốn xem hình như Google street view thì cần có phần mềm , mình nhớ ko rõ hình như là SWF_Mart hay jj đó.
    Giống như view work space như này ha ?
    http://esoftflow.com/images/stories/esoftflow/720office/Production_1.html
    danghaibang thích bài viết này
  3. danghaibang

danghaibang Thành viên cấp 1

đúng rồi đó bác,bác cljck4game nói rõ hơn phần chỉnh trong photoshop được không ạ ? :)
    Chỉnh sửa lần cuối: 6/6/14
  4. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Trong Photoshop có sẵn ứng dụng ghép ảnh panorama mà bạn. Đầu tiên bạn lấy máy chụp liên tiếp nhiều bức ảnh nối típ nhau sau đó vào PTS ( mở PTS thôi chứ ko cần mở ảnh bằng PTS ) chỉnh như hình dưới:

Sau đó hộp thoại Photomerge hiện ra bạn vào Brown mở thư mục chứa ảnh cần ghép và chọn tất cả rồi bấm OK là PTS nó sẽ tự render cắt ghép ảnh thành một bức panorama, nhưng lưu ý là ảnh sau khi render sẽ ko vuông vức nên phải crop lại :D Good luck! danghaibang
  5. danghaibang

thế còn cách xem ảnh như streetview thì làm ntn vậy bác ?
  6. Thiên Trí

Thiên Trí Thành viên cấp 2

Cái đó thì chịu, mình ko rành ;;)
  7. danghaibang

uhm, cảm ơn bác nhiều :D
  8. danghaibang

bác nào biết cách xem ảnh như streetview thì chỉ giáo e nhé
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn