Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tạo bộ Avatar & Banner Timeline facebook khớp ( Timeline cover )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi AriesNIIT, 13/10/12.

Lượt xem: 24,107

1. AriesNIIT Banned

Theo như tiêu đề thì mọi người giúp mình cách tạo một cái avatar và cái banner facebook ăn khớp với nhau với nhé .
    Xem theo một số hướng dẫn của bác google thì nhiều chổ vẫn hay bảo là :
    Banner: 850x315px
    Nhưng mà chỉ đúng có mổi banner timeline còn cái avatar thì khi up lên nó yêu cầu có kích thước 180x180px chuẫn của Facebook bây giờ thì mọi người có Tut nào giúp mình với nhé tại Facebook mình hiện giờ như nhà hoang ấy :D
    Mong mọi người giúp đỡ với nhé có Tut bằng Video càng tốt ~^o^~
    cảm ơn mọi người

...
  2. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

google nó lừa bạn rồi =)) ava 125x125px mình đố bạn cài làm ava đc,.size nhỏ nhất để làm ava hình như 180x180 thì phải
    còn size cover là 938x345 hoặc 938x346
    thì khi làm cover xong,.bạn lấy cái khuôn ava bỏ vào để tách ava riêng thì kết quả sau khi tách size ava sẽ là tầm 176x176 thì phải,.bạn save lại và tự chỉnh size lên 180x180
    nếu ko hiểu tầm 12h30 trưa vào đây mình sẽ làm cái video hướng dẫn
    AriesNIIT thích bài viết này
  3. AriesNIIT

AriesNIIT Banned

Cậu có thể quay CLip lại cho mình không :D không tại vì mình đang trên trường và đang ngồi trong phòng lab nên có máy để lướt web có gì cậu quay clip cho mình với nhe :D
  4. Đoilơ ViệtDesigner

vậy thì tầm 12h->12r vào đây hóng mình sẽ làm và up xong vào thời gian đấy.
  5. AriesNIIT

AriesNIIT Banned

Ok cậu mình sẽ hóng vào giờ đó :D hướng dẫn tận tình nhé cậu cảm ơn đã giúp
  6. Mèo Heo

Mèo Heo Admin Việt Font

Ôi cái Cover facebook là 851x315 mà nhỉ :-s
    Trọng Kiên Nguyễn thích bài viết này
  7. Đoilơ ViệtDesigner

tuỳ mỗi màn hình,.và còn tuỳ có ấn Ctrl + để phóng to web khi xem fb hay ko.ở trên mình cũng hơi phán như thánh =.=
  8. Đoilơ ViệtDesigner

Về phần size của cover thì tuỳ vào màn hình bạn chụp lại size bao nhiêu,.còn cách làm thì như video này,.áp dụng cho tất cả các size,các màn hình rộng mấy chục inch cũng đc
    nói chung cứ làm theo là okey :-bd
    http://www.mediafire.com/?9uzzqiynvqlela1
    làm xong lúc hơn 12h mà up giờ mới xong
    lí do mình bảo bạn ấn ctrl + để phóng to web trong video là vì khi phóng to size sẽ to hơn,.để tránh tình trạng 1 số bạn khác vào xem có thể hình nó bị vỡ hạt,.đại loại thế,.ko biết giải thích thế nào
  9. Nguyen trung trực

Nguyen trung trực Thành viên cấp 1

khs2hk thích bài viết này
  10. Vận Mệnh

Vận Mệnh Thành viên cấp 2

size chuẩn cover là 851x315, tuy nhiên để ảnh res cao thì cứ làm bội số của 851x315 cũng dc
  11. TylerKid

TylerKid Về hưu

cách dễ nhất là bạn chụp toàn bộ màn hình, crop nguyên cái avatar rồi chỉnh size lên 180x180px :D

Ủng hộ diễn đàn