Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách tạo những phù hiệu

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Gấu Mập, 17/6/14.

Lượt xem: 3,306

1. Gấu Mập Thành viên cấp 2

Như tiêu đề ạ, em tìm kiếm mà không thấy Tut nào hướng dẫn rõ ràng
    em newbie muốn học làm cái này nên mong các bác biết thì hướng dẫn em vơi
    em muốn hỏi cách làm mấy cái đường viền gợn sóng, rồi hình răng cưa đều nhau, rồi cái viền mỏng ở ngoài mỗi cái gợn sóng.
    Rồi mấy cái đường gạch là người ta kẻ đường line bằng shape hay bằng gì ạ,vd hình số 3 từ trên xuống làm thế nào để tạo khoảng trắng ở giữa (est, 2011).
    Hỳ, em còn nhiều vấn đề để hỏi quá
    Mong các bác thông cảm và hướng dẫn em với, thanks các bác
    Thân.

...
  2. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Cái này vẽ bằng vector nhé đồng chí, dùng pts thì không có nhiều công cụ để làm nhanh và đều dc ntn đâu. Học Ai và Corel Draw để biết thêm chi tiết
    TPaineGấu Mập thích bài viết này.
  3. One Top

One Top Thành viên cấp 1

hồi xưa mình cũng có nhiều câu hỏi như thớt.. :3 bạn lên mang tìm từ khóa: illustrator tutorial hoặc hướng dẫn sử dụng illustrator vẽ logo cơ bản nhé. mình nghĩ bạn sẽ tìm được câu trả lời ở đó. :-bd
    Gấu Mập thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nó là huy hiệu

Gấu Mập thích bài viết này
  5. Gấu Mập

Gấu Mập Thành viên cấp 2

thanks mấy bác
    em cứ tưởng là làm bằng Ps
    hì hóa ra là AI, AI em vẫn mới đang tự học sơ sài :D
    One Top thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn