Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách tạo text kiểu này là gì?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Gia, 6/9/13.

Lượt xem: 2,606

1. Nguyễn Gia Mới đăng kí

Mấy bác cho em hỏi đây là cách tạo text có tên là gì ạ?tiện thể ai có TUT cho em xin luôn em cảm ơn nhìu ạ.

...
  2. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Mới đăng kí

text bên trái đó mấy bác.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

hieunguyen a hay làm kiểu này thì vào mà giúp kìa :P Tuy nhiên nó không khó nhưng e ngại :">
    Nyu Nyu NyuNguyễn Gia thích bài viết này.
  4. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Mới đăng kí

giúp mình đc ko bạn?cho mình xin TUT.
  5. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Chữ Thật Quá Trời thì bạn làm 1 cái layer chữ "Thật quá trời" nằm trên cái layer nền dưới. Sau đó lấy vùng chọn của chữ Thật quá trời. Rồi chọn layer Nền, Ctrl + X 1 cái. Tắt con mắt layer chữ đi là được rồi... Còn các kí hiệu khác thì chỉ chấm lên hoặc vẽ đường thẳng trên 1 layer khác rồi xếp vào thôi mà :D
  6. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Cách tạo text hở, đầu tiên lên google, sau đó tìm và download pts về, sau đó giải nén, sau đó cài đặt, sau đó cờ rắc, sau đó bật pts lên, sau đó chọn file, sau đó chọn new, sau đó chọn size file mới cần tạo, sau đó chọn OK, sau đó chọn công cụ viết chữ ( phím tắt là T ), sau đó viết bất kì cái gì bạn thích... sau đó là xong.
    Cách tạo text đơn giản thế thôi :-?
    tranvan.muon thích bài viết này
  7. Nguyễn Gia

Nguyễn Gia Mới đăng kí

Trần Bá Đạt Đoilơ ViệtDesigner 2 bác troll em ak? em hỏi TUT tạo text như thế kia.chứ e chưa biết cài PTS mà đòi học tạo text thì chả khác j chưa biết bò đã đồi chạy r.
  8. Quốc Hùng

Quốc Hùng Thành viên cấp 2

bác nà biết font gì thì chỉ cho e nó. e chắc chắn đây là dùng text thôi vì quan sát chữ a và chữ m ở dòng trên và dòng dưới là hoàn toàn giống nhau :v
  9. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Nguyễn Gia Thì mình hướng dẫn tạo text đó chứ là gì nữa x_x
  10. Katy2309

Katy2309 Thành viên cấp 2

mình nghĩ chủ yếu do ý tưởng, lên ý tưởng đc rồi thì cứ sắp xếp bình thường :P

Ủng hộ diễn đàn