Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - Cách thay nền làm việc của Ai và Pts

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi Đoàn Võ Duy Thanh, 4/4/14.

Lượt xem: 19,730

1. Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

Tình hình là mình muốn thay đổi nền màn hình làm việc của Illustrator, Photoshop hoặc Lightroom, một phần cũng do sở thích và cũng muốn tạo cảm hứng làm việc hơn. Anh chị em biết thì hướng dẫn mình với nhé.
    Cảm ơn anh chị em :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Lr thì mình không biết nhưng với Ps và Ai thì chỉ có thể thay đổi đc màu thôi thớt à, còn kiểu thay cái backround có hình thì không thể đâu. Với Ps thì chuột phải vào nền đó rồi chọn màu theo ý mình. Còn với Ai thì phải vào bảng Preferences -> User Interface -> Canvas Color chỉ có 2 màu mặc định là xám trotrắng thôi.
    Hà BơĐoàn Võ Duy Thanh thích bài viết này.
  3. xuanlocshop

xuanlocshop Thành viên cấp 2

Xem ảnh nhé Open PS...
    Vào Edit -Preference
    Thay nền bằng 4 màu kia
    Đoàn Võ Duy Thanh thích bài viết này
  4. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt đang hỏi cách thay đổi màu của Canvas Color là nền bên trong chứ không phải hỏi màu của giao diện :|

Hà Bơ thích bài viết này
  5. Đoàn Võ Duy Thanh

Đoàn Võ Duy Thanh Thành viên cấp 2

rồi ok, cảm ơn anh em :D tại bữa không nhớ em xem ở đâu mà cái bảng nền Canvas Color của người đó có thêm cái logo tự thiết kế của người đó nữa nên em mới hỏi :D
    vietphi1304 thích bài viết này
  6. nmplela

nmplela Thành viên cấp 3

Hay hey, 4 năm sài Ps mà giờ mới để biết
    :D
    Đoàn Võ Duy Thanh thích bài viết này
  7. vietphi1304

vietphi1304 Thành viên cấp 1

Hình như là dùng máy Mac thì mới đc :v

Ủng hộ diễn đàn