Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[hỏi] Cách thêm dấu vào những Font không gõ được tiếng việt

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi mylove29, 7/7/14.

Lượt xem: 14,633

1. mylove29 Thành viên cấp 2

Các bạn cho mình hỏi có cái mẹo nào để thêm dấu sắc, dấu huyền, dấu ngã hay dấu ^ vào những font chữ không cho phép gõ tiếng việt không ạ. Mình cảm ơn

...
  2. Văn Long 2000

Văn Long 2000 Mới đăng kí

Ca này khó àh ! ai chỉ đi!^:)^
    andyhung1994mylove29 thích bài viết này.
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

khanhdu1994id thích bài viết này
  4. mylove29

mylove29 Thành viên cấp 2

Ý mình là. Có thể vẽ thêm dấu vào hay đại loại như thế. Bạn nào biết chỉ mình với
  5. Lê Kim Tùng

Lê Kim Tùng Thành viên cấp 1

Mình thì đơn giản lắm.cứ mở shop lên rồi chọn font việt hợp hợp với cái mình cần.sau ghi dấu mình cần xong cắt ra ghét vào.quan trọng là phải thấy hợp :))
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này
  6. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Có 2 cách cơ bản bây giờ đang thịnh hành là:
    - chọn font việt hóa phù hợp rồi đánh text mới có các kí tự dấu cần ghép
    - save dấu dưới dạng PNG (nền trong suốt).khi nào cần thì kéo vào điều chỉnh
    Nguyễn Minh Nguyệt thích bài viết này
  7. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

bạn nhấn nút phía dưới chữ esc (trong 1 text mới)rồi chỉnh cho phù hợp độ lớn rồi kéo lại chỗ cần đặt dấu là ok.
    tranvan.muon thích bài viết này
  8. haitk

haitk Thành viên cấp 1

ở photto shop phần hỗ trợ về font hơi khiêm tốn so với corel hay ai. nên bác có thể gõ bên corel rồi xuất dạng eps đẩy vào pts là cách nhanh và nhàn nhất. thân ái và quyết thắng
  9. N.P

N.P Thành viên cấp 4

Nếu không việt hóa font thì:

1. Dùng PS kết hợp Character Map của Win > Copy và paste glyphs vào PS.
    2. Sử dụng AI, Corel, Id để gắp glyphs.
    3. Sử dụng ảnh PNG chứa các glyphs như #6 nói.
  10. andyhung1994

andyhung1994 Mới đăng kí

trên bàn phím có những dấu , .-`~^ thì các bạn cứ dùng rồi điều chỉnh cho font gần giống nhau rồi keéo lại chỗ cần đặt là ok .mình dùng cách này thấy rất ok
    Võ Duy Kườngminolta9xi thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn