Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi cách thiết kế đồ họa đẹp

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Nguyễn Quốc Lượng, 21/8/15.

Lượt xem: 1,838

1. Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

Em đã tìm hiểu về các công cụ của phần mềm illustratorPhotoshop, em thử thiết kế baner và poster nhưng không làm cái nào ra hồn cả, em cũng không rõ là mình sai những gì nữa, các anh chị cho em hỏi điều cơ bản nhất cho người thiết kế cần phải biết là gì ạ

...
  2. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Bạn hỏi câu này khó trả lời vãi ra :P
  3. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Em cứ từ từ, học thiết kế đâu phải ngày 1 ngày 2 là xong được đâu, một trường đào tạo thiết kệ họ phải học môn màu sắc, phối cảnh, bố cục,......... bao nhiêu môn thì mới có thể làm được, em mới biết về công cụ để thực hiện, nhưng chưa biết cách để xắp xếp bố cục và phối màu cho hợp lí thì bài của em chỉ là đồ vứt đi thôi
  4. Phạm Nhật Lệ

Phạm Nhật Lệ Mới đăng kí

Nếu em thực sự đam mê và muốn học ngành này thì em có thể học ở FPT Polytechnic cũng được, poly.edu.vn, em có thể tìm hiểu link này để biết thêm thông tin, em phải qua đào tạo thì mới có thể làm được, chứ em làm sao mà tự học hết được
  5. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Thiết kế quan trọng bố cục và màu sắc. QUang trọng hơn nữa là phải có 1 tài nguyên đồ họa khủng. Bạn có thể học hỏi các thiết kế trên mạng để có thiết kế riêng của mình.
    Góp ý nho nhỏ của mình :D
  6. Nguyễn Quốc Lượng

Nguyễn Quốc Lượng Mới đăng kí

dao duc viet hì thì em mới học mà, em cũng chẳng biết phải nói sao cho nó chuẩn nữa :D
  7. Nguyễn Quốc Lượng

8. dao duc viet

dao duc viet Thành viên cấp 3

Design rất nhiều cái hay, bạn cứ từ từ học hỏi sẽ có kinh nghiệm thôi. :P
  9. Nguyễn Quốc Lượng

Phạm Nhật Lệ cám ơn bạn nha, để mình tìm hiểu qua xem sao, haizz học đồ họa cũng cần nhiều yếu tố vậy cơ à
  10. Nguyễn Quốc Lượng

11. Thanh niên nghiêm túc

Thanh niên nghiêm túc Mới đăng kí

Mình nghe nói FPT Polytechnic đào tạo mảng này cũng tốt đó
    Nguyễn Quốc Lượng thích bài viết này
  12. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Nguyễn Quốc Lượng Tài nguyên gồm Hình ảnh, PSD, vector, action v.v... trên 4rum này rất nhiều, Bạn có thể chọn lọc cái gì có thể đưa vào thiết kế của mình, cái gì biến tấu cho nó mới mẻ.
    Chúc bạn thành công
  13. phandungtin

phandungtin Thành viên cấp 1

1. Màu sắc trên post 90% cùng 1 hệ, 10% còn lại khác biệt để nhấn mạnh
    2. Bố cục trên poster cần diễn đạt theo nội dung cần thể hiện
    3. Làm nhiều lần sẽ tự nâng cao tay nghề thôi, không thể bùm 1 phát lên cấp thần thành được, cố gắng nhé bạn trẻ, tương lai tươi sáng đang chờ đón bạn. Tất cả vì con em chúng ta!
  14. dienbinh

dienbinh Thành viên cấp 2

muốn " thiết kế đồ họa đẹp" không khó, chỉ cần có 3 chữ năng
    Năng lực + Kỹ năng + Năng khiếu
  15. trungvu.85

trungvu.85 Thành viên cấp 2

Một câu hỏi quá lớn,
    Mình ghỉ thiết kế là 1 ngành đặc trưng, ngoài những cảm nhận của bản thân, tư duy của não phãi tốt. Và điều tất yếu bạn cần nhất là thời gian, nghỉa là kinh ghiệm đấy. Trên đời này thực chất ko ai thông minh hơn ai cả, người tài năng là người ko ngừng làm việc và kiên trì. Bạn muốn thiết kế đẹp thì chỉ có 1 con đường duy nhất là làm nhiều và học nhiều thôi.
    Goodluck.
  16. thangmuoi123

thangmuoi123 Mới đăng kí

Đơn giản lắm bạn. Thật ra nó cũng chỉ là sự sắp xếp của bố cụ, hình ảnh, màu sắc, font chữ.
    Trước khi thiết kế thứ gì đó thì nên tìm hiểu những nguyên tắc cơ bản của nó
    Ví dụ :
    Cần biết những gì để thiết kế một poster bắt mắt và hiệu quả?
    6 quy luật vàng trong thiết kế đồ họa
    Những nguyên tắc cơ bản và chung nhất trong thiết kế v v...
    Cứ google mà học hỏi . Tuy nói là đơn giản nhưng cần 1 quá trình dài để bạn tiếp thu được nó, năng khiếu chỉ chiếm 1% cho thành công còn đam mê sẽ quyết định phần còn lại. Chúc bạn thành công.
  17. Nguyễn Quốc Lượng

Cám ơn tất cả các bạn nhiều nhé
  18. pklinhtrang

pklinhtrang Thành viên cấp 1

Nói chung là có kĩ năng nhưng phải có năng khiếu và không thể thiếu sự chăm chỉ và tìm tòi
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn