Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cách vẽ người, tô tóc và tạo sáng tối

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi minn97, 29/8/13.

Lượt xem: 4,198

1. minn97 Mới đăng kí

Em mới tập tành vẽ trên PTS được 1 thời gian, vẽ bằng chuột nên toàn dùng pentool cho dễ.
    Em bị mắc 1 cái là không thể vẽ được người, kiểu không nắm rõ tỉ lệ hay sao ấy, vẽ trông rất dị, nên chỉ vẽ mỗi cái đầu hoặc vẽ mấy cái không phải người.
    Khi vẽ đầu thì em hay mắc ở phần tóc, không biết vẽ + tô thế nào cho đẹp.
    Sáng tối thì em toàn dùng lasso khoanh 1 khoảng rồi tô màu tối hơn vào, xong blur hoặc smudge cho đỡ lộ nhưng trông cũng không được đẹp lắm.
    Mọi người cho em hướng dẫn về 3 cái trên với ạ :) Thanks :)
    Đây là 1 cái tranh em vẽ, nếu ai phát hiện ra chỗ nào không được thì chỉ rồi bảo em cách sửa luôn ạ :D

...
  2. James spamer

James spamer Thành viên cấp 1

bạn băn khoăn về tỷ lệ thì kiếm cuốn sách này đọc tham khảo :D
    google search "thiet ke nhan vat truyen tranh theo ty le than dau"
    sr vì mình chưa đủ post để chèn link ^^!
  3. tranvan.muon

tranvan.muon Thành viên tích cực

Vẽ Painting là khó, dủng tùm lum tất cả các chiêu Photoshop, mà bạn biết, rồi làm, dấn dần sẽ lên level, chứ hok giải thích nỗi vì dài dòng, cho bạn xem demo 1 hình, lúc trước mình vẽ chơi, dù hok đẹp, nhưng mờ, hok quan trọng, vì sau khi vẽ lùm lum các cách, sẽ lên được ít ít kinh nghiệm cho mình, ha ha ! :))

James spamer thích bài viết này

Ủng hộ diễn đàn