Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[ Hỏi ] Cách xử lý ảnh em bé ( ảnh chất lượng thấp )

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Lê Trung Sỹ, 5/11/14.

Lượt xem: 2,514

1. Lê Trung Sỹ Mới đăng kí

Bạn em gửi 24 file ảnh chụp em bé nhà bạn ấy ( 1 tháng 2 tấm ), chất lượng rất thấp

bạn em muốn em cho 2 ảnh của 1 tháng thành 1 tấm hình ( làm 12 ảnh của 12 tháng , có text tháng vào trong đấy ), em nên xử lý ảnh như thế nào và cho vào khung nào để hợp với ảnh em bé?
    Ý tưởng của em bây giờ chỉ có ném ảnh vào 12 khung xong việc @@ bác nào cho em ý tưởng cái !

...
  2. HanTal U

HanTal U Thành viên cấp 2

Với cái này tớ có 1 cách, bạn cứ mạnh dạn đem vào PS rồi dùng Filter Gallery để biến ảnh thành tranh vẽ hoặc thứ gì đó có thể tăng ấn tượng cho ảnh. Lại có thể làm kỷ niệm cho bé khi lớn lên. Hình chụp thì ai cũng dùng rồi, ta dùng hình vẽ cho nó lạ, nó độc :)) Hãy nói với bạn của bạn như thế :))

Bên cạnh đó, Filter Gallery còn giúp bạn che đi những khuyết điểm của tấm ảnh dễ dàng, giả sử bạn muốn tách riêng bé ra khỏi ngoại cảnh mà bạn tách chưa tốt, còn lem thì cũng có thể dễ dàng ... che đi :))
  3. conmeohen

conmeohen Thành viên cấp 4

Nhìn qua hình demo thì chất lượng vẫn làm tốt,chưa đến nỗi tệ quá,em bé thì cứ mịn và trắng hồng là ok, về phông ghép thì 4r chia sẻ ko thiếu
    tranvan.muon thích bài viết này
  4. Lê Trung Sỹ

Lê Trung Sỹ Mới đăng kí

Đây ạ! em nên xử lý như thế nào?
    tranvan.muon thích bài viết này
  5. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Không có ý tưởng gì thì thua rồi.
  6. blacklarson

blacklarson Thành viên cấp 2

Hết ý tưởng thì đi kiếm nguồn cảm hứng. Google thẳng tiến đi bạn.
    Mình nhớ htrc trên vietdesign có bác share 1 đống psd để làm nền cho ảnh em bé đó, bạn tìm xem, có thể ko sử dụng nhưng nhìn tác phẩm của người khác sẽ làm mình nảy sinh thêm những ý tưởng mới.
  7. Lê Trung Sỹ

Lê Trung Sỹ Mới đăng kí

Cám ơn các bác đã góp ý em làm xong rồi :3

Ủng hộ diễn đàn