Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cần cao nhân chỉ giúp giữa 2 phiên bản cs3 và cs6

Chủ đề thuộc danh mục 'Adobe After Effects' được đăng bởi Lấy Lại Cảm Xúc, 19/6/13.

Lượt xem: 2,493

1. Lấy Lại Cảm Xúc Thành viên cấp 1

Em mới bước vào sân chơi After Effect nên có nhiều điều chưa biết
    Hiện em đang làm theo Tut hướng dẫn và có nhiều khúc mắc .. mong các cao nhân chỉ giúp
    Đây là bản Tut cs3
    còn đây là bản cs6 em đang dùng
    Em mở hết ra và k có như bản cs3 ..
    Cao nhân nào biết xin chỉ giùm . em xin cảm ơn !

...
  2. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Bấm Alt+Click vào cái hình đồng hồ trước chữ "Position" ấy nhé
    Lấy Lại Cảm XúcBùi Lộc thích bài viết này.
  3. Bùi Lộc

Bùi Lộc Thành viên cấp 1

Lấy Lại Cảm Xúc: Như bác sonhd92 nói, bác muốn chèn Expression thì bấm Alt + Click trái vô hình cái đồng hồ bên cạnh chữ Possition.
    Còn mấy cái hình con ốc đó nó sẽ hiện ra khi bác chèn Expression, bác không chèn thì làm sao có nó được? :D
    P/S: Em cũng mới tập tành cái này, có gì giao lưu nghen các bác :D
    Lấy Lại Cảm Xúc thích bài viết này
  4. Lấy Lại Cảm Xúc

Lấy Lại Cảm Xúc Thành viên cấp 1

@sonh92 Bùi Lộc Thank 2 bác .. rất đơn giản nhưng k có chỉ dạy thì đúng là bó tay
    Bùi Lộc thích bài viết này
  5. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Có win 64 bit để mà dùng cs6 là sướng rồi. Mấy cái tut trên VC thì dễ có điều nhiều cái khó kiếm footage như nó...

Mình có cái Vid này cũng làm theo tut, cũng dùng Expression có điều cực hơn vì dùng tracking phải làm từng tí 1 -_-"
    Máy yếu cũng chả có điều kiện mà nghịch vfx mặc dù cũng biết tí :(
  6. Bùi Lộc

Bùi Lộc Thành viên cấp 1

Hiệu ứng đẹp đó bác ^^. Em cũng tập tọa làm, máy yếu quá chạy mấy cái kia ko nổi nên em tập tành làm với shape và text là chủ yếu ^^
  7. sonhd92

sonhd92 Thành viên cấp 2

Cái trên mình dùng Trapcode Particular với mấy cái lằng nhằng gì nữa chả nhớ. Giờ chỉ thích Color Corrections
  8. Lấy Lại Cảm Xúc

Lấy Lại Cảm Xúc Thành viên cấp 1

mấy bác nói e chả hiểu gì ..
    người biết làm thì k có máy ngon
    người k biết làm thì lại thành thừa

Ủng hộ diễn đàn