Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi - Cần giúp đỡ] Cách làm da trắng kiểu vampire như hình mẫu.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi FineArtPhotoshoots, 25/10/13.

Lượt xem: 3,837

1. FineArtPhotoshoots Thành viên cấp 1

đây là hình mẫu :

đây là hình e muốn làm giống vậy :

Như tít, em muốn làm cho da mẫu trắng sáp như hình trên, e làm nhiều cách như hút màu từ hình mẫu rồi brush wa hình stock của em nhưng vẫn ko được như ý. Hoặc chỉnh Curve lên hết bức hình rồi brush lại những chỗ ko cần thiết nhưng tóm lại vẫn ko được như hình mẫu.

Rất mong các pro vietdesigner nghiên cứu, làm thử và nếu được thì cho em xin hướng dẫn. Hoặc (có khi - ăn may) có ai là tác giả của bức ảnh mẫu luôn thì cho em xin hướng dẫn. Còn mấy ngày nữa là tới halloween rùi nên e cũng gấp lắm, làm cho xong bộ ảnh để up lên cho hợp thời.

Xin chân thành cảm ơn mọi người đã đọc.

...
  2. jynftu

jynftu Thành viên cấp 3

Bạn giảm saturation với tăng sáng da lên là ra màu như thế thôi.
  3. loveballad

loveballad Mới đăng kí

màu ý cũng dễ mà , em chỉ bác làm đơn giản thế này, đầu tiên ảnh kia ctrl L tăng sáng thêm mặt đã , thiếu sáng , rồi ấn ctrl + alt + 2, vào select / modify / extract , để 5 ok , rồi vào layer , new adjument , gradien map , chọn mầu đen trắng , ok , rồi chuyển lớp gradien vừa rồi về soft light , giảm % nếu thích , thế là xong , kết quả đây [​IMG]

bác muốn da trắng hơn nữa làm lại mấy bước trên , lúc cuối gradien map cứ để normal rồi giảm % lớp ý đi thôi , đảm bảo da trắng bóc
    SunHiếu Trần Duy thích bài viết này.
  4. tienquy9x

tienquy9x Thành viên cấp 2

Đây, em cũng làm cái cho máu :

5. luisleo29

luisleo29 Thành viên cấp 3

Ctrl+J => B&W => Dùng Brush :3 đẹp mà ngon
    Mrhoangpro thích bài viết này
  6. Mrhoangpro

Mrhoangpro Thành viên cấp 2

e cũng sẽ dùng B&W =))
  7. tuiyeuvietdesigner

tuiyeuvietdesigner Mới đăng kí

nếu xài light room , bạn kéo kênh white và black , sau đó kéo màu cam , vàng , đỏ ( phần saturation ) ngược về bên trái :D , chúc bạn thành công , còn nếu dùng photoshop , làm tương tự , hạ màu các kênh bằng công cụ selective color hoặc công cụ tương tự , :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn