Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - Card VGA Titan X Pascal vô dụng với After Effect.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về video' được đăng bởi Cừu Nhỏ, 24/3/17.

Lượt xem: 1,677

1. Cừu Nhỏ Mới đăng kí

Mình build dàn máy khủng để làm After Effect. Nhưng khổ nỗi chẳng biết tại sao mà ngoài cái xuất ra màn hình, nó chẳng có chức năng gì khác. Trong khi mấy con ghẻ ghẻ tầm GTX 780, Quadro K5000 lại làm được. Card mình dùng là NVIDIA Titan X Pascal.

Mình đã tải CUDA.bat về và làm theo hướng dẫn nhưng không có gì khác biệt.
    Đã thử thêm tên card vào raytracer_supported_cards nhưng không được.
    Đã tải phần mềm CUDA của adobe mà không khắc phục được.

Xin hỏi anh em ai có cách gì không? Mình đã thử qua 3-4 bản windows 10 pro khác nhau nhưng vẫn không nhận và render rất hay bị lỗi. Nhưng render bằng máy ghẻ windows 7 lại bình thường.

Rất mong nhận được sự giúp đỡ của anh em.

...
  2. Bát Nhã

Bát Nhã Thành viên cấp 2

vulongvip thích bài viết này
  3. Psy.Menthol

Psy.Menthol Mới đăng kí

Em có tham khảo bên feedback của Adobe, thấy bảo phải update phiên bản mới nhất của OptiX để các thế hệ mới của NVIDIA's GPU làm việc được. Nhưng em thấy adobe bảo việc render ray-tracing hoàn toàn bằng CPU, OptiX được cài chỉ tận dụng lợi thế của 1 số card hỗ trợ. Anh cứ update thử xem sao =))

Ủng hộ diễn đàn