Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chạy ảnh động trên Web nhanh, trên PowerPoint chậm.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi rubia, 8/11/14.

Lượt xem: 5,951

1. rubia Thành viên cấp 3

Ai biết cách khắc phục ảnh Gif chạy chậm trong Powerpoint không, giúp mình với. Mình đã thử với máy khác nhưng vẫn như vậy. Các bạn down thử ảnh bên gif bên dưới vể bỏ vô powerpoint rồi so sánh sẽ thấy.
    Cảm ơn mọi người.
    Đây là cấu hình máy và ảnh Gif:

...
  2. hatay1712

hatay1712 Thành viên cấp 4

Vậy thì bạn làm file đó nhanh thêm chút nữa thì bỏ vào Powerpoint nó sẽ nhanh thôi

Chỉnh sửa lần cuối: 8/11/14
  3. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hatay1712 : mình cũng chỉ nghĩ tới cách làm giống như bạn thôi. Nếu có cách nào không cần phải trừ hao kiểu đó thì vẫn tốt hơn.
    À, mà nó chạy chậm là 1 chuyện, nó chạy k mượt là chuyện khác nữa.
  4. hatay1712

vậy thì bạn đừng làm đuôi gif nữa mà làm flash đi, mình nghĩ thế
  5. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hatay1712 : thực ra là mình làm animation bằng Ae, sau đó xuất ra file png or flash rồi vô Ps để tạo ra ảnh Gif (Encoder tích hợp vs Ae nó xuất ảnh Gif có độ phân giải k cao, dung lượng lớn, lại còn bị vụ mấy cái quầng chạy từ giữa khung hình nữa nên mình k xuất bằng cách này). Mục đích cuối cùng để tạo ảnh Gif từ Ps là để có hình chất lượng, chạy mượt và nhẹ để đưa và Powerpoint, share và lưu trữ cũng dễ nữa.
    Mình đang chuyển hướng tìm add in cho Powerpoint nhưng vẫn vô vọng. :(
  6. hatay1712

sao bạn không đưa trực tiếp file FLASH vào Powerpoint mà phải chuyển sang GIF làm gì?
    rubia thích bài viết này
  7. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hatay1712 : file flash mình nói là video flash đó bạn, file đó có đuôi FLV hoặc F4V chứ mình hông phải đuôi SWF. Với lại trình chiếu bản đồ hay typo bằng Gif mình thấy ok hơn Flash, hình như màu của flash k đầy đủ bằng gif, chèn vô cũng rườm rà hơn gif (gif ném vô là xong).
    À, mình muốn hỏi thêm là Photoshop cho tạo Gif tối đa bao nhiêu frame vậy bạn? vì mình save gif khoảng 300 frame là nó bị lỗi. Nếu bạn biết, tl giúp mình nhé, cảm ơn bạn nhiều lắm!
    Chỉnh sửa lần cuối: 11/11/14
  8. hatay1712

mình nghĩ bạn tạo bao nhiêu frame cũng được, chỉ sợ mày bạn bị treo thôi. bản thân file GIF mà bạn đưa lên đây đã có 485 frame rồi đấy thôi, mình thử thêm vào thành 970 frame photóhop vẫn chạy bình thường mà
  9. rubia

rubia Thành viên cấp 3

hatay1712 chắc bản cc or lap của mình có vấn đề rùi. tks bạn nhé

Ủng hộ diễn đàn