Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] cho em hỏi làm sao để cắt được hình này ạ

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi ngay buon 01, 1/10/15.

Lượt xem: 1,942

1. ngay buon 01 Thành viên cấp 1

Tình hình là em đang tập làm web nhưng đến bước này thì em không làm được. Không làm được cái phần cắt hình chữ nhật để lấy nền trong. BjMFiMa.png
    Ai biết chỉ em với. cảm ơn mọi người

...
  2. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

dễ ẹc à
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Cái nền đen kia như là còn một lớp layer che đi thì phải?
    ngay buon 01 thích bài viết này
  4. tóc đen

tóc đen Thành viên cấp 2

cái này là CSS thôi: "opacity: 0;"theo kiểu làm nó vô hình, còn nếu bạn có thêm thẻ ở trong thì dùng "background-color: transparent;" kiểu như là làm nó trong suốt
    Chỉnh sửa lần cuối: 2/10/15
  5. ngay buon 01

ngay buon 01 Thành viên cấp 1

tóc đen cái này làm luôn trong photoshop không cần làm trong css đâu.
  6. ngay buon 01

7. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

Cách 1: Bạn chuyển cái ô màu trắng thành hình bitmap, tạo vùng chọn thành cái hình màu đen ở trong rồi xóa đi
    Cách 2: Copy cái backgound lên đầu tiên, làm Clipping Mask với cái hình màu đen ở trong
    Sơ sơ là thế, bạn muốn rõ hơn thì để mình chỉ rõ ra
  8. congbigheads

congbigheads Thành viên cấp 2

9. ngay buon 01

tmhung bạn có thể chỉ rõ hơn được không mình làm theo 2 cách trên mà không được
  10. ngay buon 01

congbigheads Mình chỉ hỏi bạn có biết không chỉ mình với chứ đâu có nói bạn làm rồi đưa cho mình xem đâu
  11. tmhung

tmhung Thành viên cấp 3

12. quantamvn

quantamvn Thành viên cấp 3

Có nhiều cách làm. Mình chia sẻ cùng bạn 1 trong những cách làm của mình.
  13. ngay buon 01

tmhung quantamvn Cám ơn hai bạn. Hai bạn rất nhiệt tình. Mình đã làm theo video của quantamvn và đã làm được

Ủng hộ diễn đàn