Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Cho mình xin hướng dẫn cách tạo nét kẻ như trong hình

Chủ đề thuộc danh mục 'Corel Draw' được đăng bởi fu.fang, 3/9/15.

Lượt xem: 4,451

1. fu.fang Mới đăng kí

Chào anh em VDS, anh em nào biết có thể hướng dẫn mình cách vẽ đường cong nét liền và nét đứt (màu đỏ) như trong hình với, và cả cái hình máy bay kia lấy ở đâu vậy. cảm ơn anh em nhiều :D

...
  2. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Với Ps và Ai thì cái này làm hoàn toàn bằng đường path (Line) của Pen tool nhé thớt.
    Chỉnh sửa lần cuối: 3/9/15
    fu.fang thích bài viết này
  3. newvietdesigner

newvietdesigner Thành viên cấp 2

Hình máy bay thì bạn cứ google "plane shape" - để lọc kết quả tốt hơn thì tìm kiếm nâng cao chon màu đen vào :3
  4. fu.fang

fu.fang Mới đăng kí

5. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Cái này Corel với Iluss làm ngon ơ còn photoshop thì chịu :D
  6. fu.fang

fu.fang Mới đăng kí

7. badboy2000320

badboy2000320 Thành viên cấp 2

Bạn vẽ 1 đường cong rồi chọn đường cong đó ấn F12 nó hiện ra 1 bảng, trong bảng đó phần Style bạn chọn nét đứt là đc. Sr vì máy mình bỏ corel lấu lắm rồi mà cài lại x6 bị cái bản quyền vớ vẩn nên ko hướng dẫn rõ ràng cho bạn đc :D
    thienquang1987fu.fang thích bài viết này.
  8. thienquang1987

thienquang1987 Thành viên cấp 1

Sau khi bấm F12 như bạn #7 nói thì hiện bảng này; các thông số : đường line dày hay mỏng, khoảng cách ngắn hay dài thì trong tùy chỉnh ở Phần tròn đỏ mà mình vòng lại n8zho13.jpg
    npl1994, fu.fangbadboy2000320 thích bài viết này.
  9. haj12a1vn

haj12a1vn Mới đăng kí

bác vẽ đường cong bình thường sau đó tách ra 2 phần 1 phần giữ nguyên 1 phần đổi sang nét đứt đó

Ủng hộ diễn đàn