Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi - Chuyển bitmap thành text

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về Illustrator' được đăng bởi uknownguyen, 18/6/16.

Lượt xem: 2,144

1. uknownguyen Mới đăng kí

Mình mới dùng AI nên chưa hiểu các sử dụng
    Mình có 1 file AI (version tiếng Nhật), mình cần chuyển thành file version tiếng Việt. Mình định copy các text để dịch sang tiếng Việt và điền lại thôi.
    Nhưng các text ở trong đó định dạng không phải text mà là các chấm chấm (chắc là bitmap- chưa rõ các khái niệm lắm) nên mình không thế copy sang gg translate được.
    Các bạn có ý kiến nào giúp mình với

...
  2. vitconlikeonline

vitconlikeonline Thành viên cấp 2

ko có cách nào đâu bạn
    uknownguyen thích bài viết này
  3. uknownguyen

uknownguyen Mới đăng kí

vitconlikeonline thiệt hả bạn :'(
    vậy bạn có cách nào tối ưu để mình tiến hành cho đơn giản không bạn :'(
    Cám ơn bạn
  4. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Các chữ ở trên bị GreatOutLine rồi lấy gì mà làm nữa. Down soft nào vẽ chữ ấy , mình thấy trong cty mình anh kia có cái soft chữ China , ko biết chữ đó là ảnh vẽ theo nét chữ là ra ngay =))z =))z , 2 là cài font tiếng nhật vào (cái này mờ hơi lâu).
  5. uknownguyen

uknownguyen Mới đăng kí

BíĐỏ mình vẫn chưa hiểu ý bạn????
    cài soft font tiếng Nhật vào làm gì bạn??? :-/:-/
  6. BíĐỏ

BíĐỏ Thành viên cấp 3

Có nghĩa là bạn nhìn chữ trên file thiết kế , rồi bạn vẽ lại trên soft đó , nó sẽ hiện 1 loạt chữ có nét đó ra , giống như trong C# vậy , Lệnh Find tìm kiếm gần đúng.
  7. Hakkydororo

Hakkydororo Thành viên cấp 2

Mình thấy app google translate có chức năng quét chữ xong dịch mà =)). Thử xem đc không
  8. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

ケアに効果的なマテ茶葉工キス・口レワ 工キス・4種のカフ
    ェイン・異酸化リノー や、クロレラ・シ口バナルピンタンパク
    物、血管内のエネルギー燃焼UPには 歴ーチョークエキス
    など17種類のス函
    こ籠に /> -- 2) T しで V \ o す。
    Chỉnh sửa lần cuối: 18/6/16
  9. uknownguyen

uknownguyen Mới đăng kí

BíĐỏ À, mình hiểu rồi, cám ơn bạn. Lâu thiệt :'( Dù gì cũng cám ơn
    Hakkydororo Mình có thử cách đó mà nó dịch không chính xác, nên mình không dùng được.
    Tư Xả Láng Bạn làm sao được vậy,:D cảm ơn bạn trước.
  10. Tư Xả Láng

Tư Xả Láng Thành viên cấp 2

Bỏ cái hình vô Google-drive rồi mở xem bằng Google-Docs
  11. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

abbyy có thể giúp được bạn
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn