Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Chuyển mảng thành nét

Chủ đề thuộc danh mục 'Illustrator' được đăng bởi ngocmtc91, 22/5/14.

Lượt xem: 15,305

1. ngocmtc91 Thành viên cấp 1

Anh/chị cho em hỏi trong illustrator làm sao chuyển mảng thành nét được? Và chuyển như thế nào ?

...
  2. dabeomoon

dabeomoon Thành viên cấp 4

Một ca khó.
  3. ngocmtc91

ngocmtc91 Thành viên cấp 1

có chuyển được không bác dabeomoon , em chỉ chuyển nét thành mảng thôi :((
  4. dabeomoon

Bạn phải đưa ra cái ví dụ chứ bạn. Bạn muốn chuyển cái gì ra cái gì. Chẳng hạn mảng hình vuông muốn lấy cái viền hình vuông không thì cũng có nhiều cách khác nhau cơ mà.
    thy anh thích bài viết này
  5. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

Chẳng hiểu ý bạn muốn gì :(
    dabeomoon thích bài viết này
  6. ngocmtc91

Ý của em là chuyển màng hình chữ nhật trên thành nét bên dưới
  7. dabeomoon

bó tay với đề bài này. Với cái hình chữ nhật trên lấy mũi tên trắng xóa bớt 2 điểm đi ùi tô màu stroke cho nó là xong . muốn nó là 1 đối tượng thì expan nó ra. Còn biến hình chữ nhật thành nét ... thì bạn làm ùi đó mà
  8. ngocmtc91

2 hình đó mình vẽ riêng đê làm ví dụ thôi, hình chữ nhật đó là hình đơn giản, nếu là chữ viết expand ra thì được mảng, xong mình muốn chuyển mảng của chữ đó thành nét, chữ "X" thứ 2 mình đã expand muốn chuyển thêm bước nữa là thành nét
  9. dabeomoon

Vậy là bạn muốn chữ X đó thành 1 nét đó hỉ, để chạy bóng led hả bạn. Tô màu viền cho chữ X sau đó lấy mũi tên trắng xóa những thành phần thừa đi với những chữ phức tạp hơn nữa thì cũng vậy thôi.
  10. ngocmtc91

Mình chuyển thành nét để cho về nét đứt thôi ^^
    Dù sao cũng cảm ơn bạn rất nhiều
  11. zdesign

zdesign Banned

ý của bạn là biến 1 đối tượng thành 1 dạng stroke hả :O
    ngocmtc91 thích bài viết này
  12. ngocmtc91

chuẩn đó bạn, , giờ mình cũng chưa biết làm thế nào, bạn giúp mình với zdesign
  13. zdesign

zdesign Banned

14. ngocmtc91

ý mình là thế này, nhưng mà chữ "O" mình phải làm bằng công cụ Ellipise (L) chỉ để làm ví dụ thôi. (mình muốn chuyển chữ sau khi đã expand thì chữ đó thành mảng, từ mảng đó mà chuyển thành nét để có thể làm nét đứt) corel mình mới đnag học nên chưa biết được nhiều !
  15. zdesign

zdesign Banned

@@ thua. hình như có mấy topic giống bạn bên dohoavn.net cũng ăn tá gạch. theo mình dễ nhất, thủ công nhất là bạn dùng pentool là xong. haha
  16. ngocmtc91

cám ơn bạn, ca này cũng khó thật mà :))
  17. nguyenthao811

nguyenthao811 Thành viên cấp 2

@ngocmtc91: Mình chưa thấy ai chuyển như thế bao giờ :-?
  18. ngocmtc91

thực ra là mình đang làm về chữ, vì cái font mình kiếm được lại không có nét đứt, nên muốn chuyển thành nét đứt để làm.~X(
  19. hiepdesign

hiepdesign Thành viên cấp 1

Ca này là ngoài phạm vi xử lý của illustrator rồi bạn nhé.
    *P/s: chủ thớt rất xinh.
    ngocmtc91 thích bài viết này
  20. dabeomoon

Đây là vài cách thủ công nè bạn. Để trả lời hoàn chỉnh câu hỏi của bạn chắc phải làm cả bài tut mất.
    Mr.Chienngocmtc91 thích bài viết này.

Ủng hộ diễn đàn