Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi] Có thể giữ tên cũ khi FB yêu cầu đổi tên ?

Chủ đề thuộc danh mục 'Facebook, Youtube - Và mạng xã hội khác' được đăng bởi blackink, 13/1/15.

Lượt xem: 3,514

1. blackink Mới đăng kí

dạo này FB bắt đổi tên và mình cũng bị thế
    " It looks like the name on your Facebook account may not be your authentic name. We ask everyone to use the name they go by in real life so friends know who they're connecting with. "
    khi nhấn vào Continue sẽ hiện ra khung đổi tên, mình đang suy nghĩ FB xác thực theo cách nào, nếu điền lại thông tin y nick FB đó có đc ko, nghe nói phải quét CMND, bằng lái gì nữa
    à mà FB mình chưa đổi tên lần nào, cũng như các info khác

khi mình điền lại tên như FB cũ, thì nó báo là "It looks like that name violates our name standards." nên chỉ còn 1 lần nhập, chả hiểu tại sao, tên FB mình chỉ là tên tiếng anh bình thường thôi mà

bác nào có kinh nghiệm cho mình hỏi đã giải quyết thế nào, có yêu cầu quét cmnd không, liệu có để tên như cũ đc ko, mọi công việc của mình đều liên quan FB nên quan trọng lắm

...
  2. chuot406

chuot406 Thành viên cấp 2

bỏ face
  3. Rub

Rub Thành viên cấp 1

Face ban đầu bắt bỏ tên giả, ghi tên thật ( cái kiểu It looks like the name on your Facebook account may not be your authentic name") Em cũng bị như thế, em thử đặt tên khác nó không cho. Xong rồi em thay thành tên thật. Hai tháng sau lại đổi lại thành tên giả. Thì nó lại cho. Giowf thì em để trạng thái tên giả :3
  4. blackink

blackink Mới đăng kí

có lý do hết nên mới ko để tên thật
    công việc đều dính tới cái FB đó, sao mà bỏ đc
  5. N.P

N.P Thành viên cấp 4

FB có 1 hệ thống các từ ngữ bị loại khi duyệt tên, ví dụ như từ nước ngoài như Computer, Love này nọ, còn tiếng Việt thì sẽ có các cụm từ tiếng Việt ví dụ như Yêu, Thương gì đó. Và khi bạn bị yêu cầu đổi tên nếu đổi tên giả nữa thì có thể bị khóa acc và trình diện CMND, nếu CMND hợp lệ bạn sẽ phải để tên theo CMND, còn nếu ko hợp lệ thì nó cứ khóa acc bạn thôi. 30 ngày khóa acc ko mở là xóa khỏi hệ thống.

Mà thật ra cũng ko hẳn là FB bắt bớ đâu, bị report mới vậy, h đang có phong trào trẻ trâu nó thấy tên giả, nó thích nó report à.

Ủng hộ diễn đàn