Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] 3D trong photoshop CC 2014

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Kelvin Nguyen TN, 1/9/14.

Lượt xem: 2,432

1. Kelvin Nguyen TN Thành viên cấp 1

Cho em hỏi máy em thế này có dùng được 3D không?
    Photoshop của em có 3D, đã tick vào Use Graphic Processor mà vẫn không dùng được 3D. Vậy là tại cấu hình máy ạ?

...
  2. toanlove371

toanlove371 Thành viên cấp 3

Máy em core i3 thôi mà vẫn dùng được 3D bác ạ ;;)
    chỉ là đến lúc render thì ... :-"
    Kelvin Nguyen TN thích bài viết này
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Thớt dùng card gì? Cấu hình trên thoải mái dùng 3D rồi tuy nhiên cái card của nó có hỗ trợ ko chứ những card onboard đời cũ nó ko hỗ trợ đâu ;)) Khuyên thớt nếu dùng bản CC -> CC 2014 nên dùng card NVIDIA nó hỗ trợ rất tốt trong quá trình làm 3D.
    Hà Bơ, Kelvin Nguyen TNDuonqLegend thích bài viết này.
  4. Kelvin Nguyen TN

Kelvin Nguyen TN Thành viên cấp 1

Dù Kun VietDesigner card NVIDIA GeForce GT 740M bác ạ. Vậy muốn dùng được 3D sửa thế nào ạ?
  5. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

- Nếu máy của thớt đủ tất cả tiêu chuẩn để dùng đc 3D như vậy rồi mà trong lúc cài đặt nó không có 3D hoặc ko dùng được thì có 2 nguyên nhân là do cờ rắc sai và chưa thiết lập tính năng 3D trong Ps :D

- Về cờ rắc thì sau khi cài đặt thành công rồi thớt đừng cờ rắc vội mà hãy bật Ps lên rồi sau đó tắt nó đi hãy cờ rắc, còn vấn đề cờ rắc xong rồi mà tool 3D của nó chưa được thiết lập thì ta vào bảng tùy chỉnh Ctrl + K (Preferences) rồi chọn tab 3D tích vào mục Graphic Processor Setting là được.

Hà BơKelvin Nguyen TN thích bài viết này.
  6. Kelvin Nguyen TN

Kelvin Nguyen TN Thành viên cấp 1

Ủng hộ diễn đàn