Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi - Đáp] Bác bào biết các loại size của tờ gấp, brochure là như tn không ah?

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi hungdv1991, 13/8/14.

Lượt xem: 3,786

1. hungdv1991 Thành viên cấp 3

Em đang định làm 1 cái tờ gấp, nhưng tìm hiểu nhiều trang nói size toàn khác nhau, có bác nào chuyên về in ấn thì mách nước e với ah. EM xin cảm ơn.

...
  2. hungdv1991

hungdv1991 Thành viên cấp 3

Bác nào biết giúp e với?.. lenm ?
  3. lenm

lenm Thành viên cấp 4

Bác phải xác định là bác làm dạng dọc hay dạng ngang. Dùng vào mục đích gì. Cảm thấy khó thì cứ làm các khổ cơ bản như A5 A4 cho dễ in ấn và đóng xén. Còn không chắc phải hỏi bác Gia Kiệt về mảng in offset
    hungdv1991 thích bài viết này
  4. hungdv1991

Khổ A4 chia làm 3 đúng k? thế còn khổ A5? k chia đúng k lenm ? mh chỉ cần 1 trong 2 khổ ấy thôi, k cần nhiều.
  5. lenm

lenm Thành viên cấp 4

việc chia làm mấy phần thì là do ý tưởng thiết kế của bác, còn bác phải đảm bảo là font chữ không bị quá nhỏ và quá khó đọc. Còn đúng là A5 thì không nên chia vì nó khá là bé rồi. Bác có thể chọn vài cỡ khác như dang A3 dọc nửa gấp 5 phát chẳng hạn :)
  6. hungdv1991

ok, Thank bạn nhiều nhé
  7. sharinegan

sharinegan Thành viên cấp 4

Lấy vở ôly, bong tờ giữa :))
  8. hungdv1991

Sao ng đẹp sharinegan mh chưa làm về in ấn nên hơi gà tồ.
  9. sharinegan

Nói chơi xíu cho zui thôi, dạo này ít lên diễn đàn, xa lánh ae quá :D
  10. vanthao171088

vanthao171088 Thành viên cấp 3

Vào xem KN luôn :)
  11. sharinegan

12. hungdv1991

Dạo này đang nằm vùng...:D, làm việc cũng bận quá, với tham việc, có đồng chí nào ngoài Hn mà dạy dc toàn bộ 2D từ cơ bản tới nâng cao k? ( Ps, Ai, CRD, Flash, mấy môn trọng tâm thôi, or có thể nhận riêng về Ai, CRD vì nó là vector, dùng in ấn nhiều các bạn hiểu chứ? còn mảng còn lại là Ps và Flash mh đang đảm nhiệm) mh có việc làm cho các bạn đấy.
  13. hungdv1991

là kinh nguyệt đó, sharinegan ah kinh nghiệm, quên mất..:D
    sharinegan thích bài viết này
  14. vanthao171088

15. vanthao171088

hungdv1991 trao đổi đi Ai, Corel mình biết còn PSD biết nhưng không chuyên nghiệp :)
  16. hungdv1991

17. lenm

lenm Thành viên cấp 4

ib đê bác, em chuyên làm 2D về Ai đây, đang làm ở công ty đồng phục :)) cơ mà rỗi việc quá, kiếm thêm chút
  18. noname_0

noname_0 Thành viên cấp 4

ko bit làm jì thì đi xem trước người ta làm như thế nào để định hình cái mình định làm
    rùi bắt tay vào làm thui, làm thử làm thử rùi làm đến khi nào dc í

với kiểu nhìu chữ thì như thế nào or kiểu nhìu hình thì như thế nào
    wiđịnh chung là ko dùng wá 3font chữ cho 1tờ rơi, và cũng ko nên dùng font wáđặc biệt (typo căn bản)

lên google search cái thiết kế tờ rơi đẹp để bit t hêm chi tiết ^^

https://sites.google.com/site/thietkeinhanoi/Thiet-ke-Brochure
    Chỉnh sửa lần cuối: 13/8/14
    tranvan.muon thích bài viết này
  19. Gia Kiệt

Gia Kiệt Thành viên cấp 3

Gấp như thế nào có hàng nghìn kiểu gấp kiểu đơn gian hay dùng là tờ bướm gấp 3 2 mặt KT A4 gấp 3 lại. cũng dễ bố cục. hoặc A3 cũng được cũng chia 3 hay chia 4 chia 5 tùy bạn
  20. hungdv1991

Gấp ntn là do mh ah, thế mà mh cứ tg phải theo 1 chuẩn nào đó. Thank you all.

Ủng hộ diễn đàn