Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Cách chuyển file cad sang pdf chuẩn và cách in chuẩn trắng đen.

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận về 3D' được đăng bởi Fly Nguyễn, 9/1/13.

Lượt xem: 51,538

1. Fly Nguyễn Thành viên cấp 4

Hiện tại thì em đang làm đồ án mà quên mất thông số chỉnh file cad xuất sang file pdf (Chính xác là quên luôn cách chỉnh cad sang pdf luôn) nên nhờ mọi người trong diễn đàn chỉ giùm em chuyển file cad sang pdf như thế nào cho chuẩn và để thông số như thế nào để khi in ra chuẩn nét và ko bị vỡ nét ạ.... Cảm ơn mọi người nhiều lắm :">

...
  2. danghong

danghong Thành viên cấp 2

ctrl P nhìn vào cái Printer/Plotter -> name --ấn vào mũi tên kéo xuống có cái DWG to PDF.pc3 , chọn khổ muốn in ra( thướng là A4).. chọn nơi lưu vào --> oki..., còn đặt nét in thì tùy vào tiều chuẩn của từng khổ giấy bạn in ra, tỉ lệ in tùy vào bản vẽ 1/100, 1/50 như in bình thường.
    FMPFly Nguyễn thích bài viết này.
  3. tnguyenhuu79

tnguyenhuu79 Mới đăng kí

cho em hoi em bat cad cua em no bi hien anh nay len va ko bat dc cad la sao cac bac? em cai lai win roi cai lai cad van bi nhu vay. ko co cad ko lam dc gi . mong cac bac giup e voi. thannks [​IMG]
  4. nguyendung1823

nguyendung1823 Thành viên cấp 1

tnguyenhuu79: cái đó là do bộ cài cad của bạn bị lỗi rồi, không phải do win lỗi đâu. down bộ cài khác về cài lại đi :-j

Ủng hộ diễn đàn