Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

Hỏi đáp: Card laptop :(

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Tư vấn về tin học, máy tính' được đăng bởi Nguyễn Ngọc Quang, 6/12/12.

Lượt xem: 2,620

1. Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Cái này làm phiền mọi người, không biết có bị chém là gà không. Chả là con còm píu tờ em xài đã lâu, bữa bạn em nó bảo có card Nvidia sao không thấy hiện ở cấu hình, em cũng không biết sao, driver thì cài rồi, mà không thấy.
    Bác nào biết coi thì chỉ em, thực sự em không rành về máy tính nên không biết phải nói sao.
    Làm phiền mọi người thực ngại quá.
    Còn đây là mặt mũi giao diện Nvidia
    Đại loại em xài Win 8, chắc Driver không cài cũng đủ, chỉ có điều giờ chả biết sử dụng ra sao, hay vẫn đang sử dụng mà em không biết.

...
  2. nguyễn quang bình

nguyễn quang bình Thành viên cấp 2

3. Tự lực lập thân

Tự lực lập thân Mới đăng kí

cài driver ko đúng hay sao ý chứ . nếu ko đã hiện tên card màn rồi
  4. Nguyễn Ngọc Quang

Nguyễn Ngọc Quang Thành viên cấp 2

Mình cài Win 8, chắc là window nó tự cài đúng cho thôi.
  5. nguyễn quang bình

Vãi ông bạn, không biết gì toàn phán bừa. Công nghệ Card kép nó như thế, ổng muốn nó hiện lê trong đó thì có cách khác, không phải chỉ cài driver đúng lá nó hiện đâu :))
  6. Nguyễn Ngọc Quang

Thế giờ sao mấy pro, nói thật em chả biết gì về máy tính, từ thời rước nó về đến giờ, nói thật vẫn xài của intel từ hồi 7 32bit, 7 64bit, rồi 8 64bit, :(
  7. Nguyễn Ngọc Quang

Mình nghĩ là cài đúng Driver roài mà :D
  8. nguyễn quang bình

Bạn kệ nó thôi, đây là công nghệ mới nhằm tiết kiệm điện. Khi chạy ứng dụng nhẹ thì nó sử dụng HD 3000, còn khi ứng dụng nặng hơn HD 3000 không đảm nhiệm được nó sẽ chuyển sang VGA rời. Để kiểm tra xem bạn đã cài đủ Driver VGA chưa, bạn có thể nhấn chuột phải vào My Computer chọn Manager . Chọn tiếp Device Manager (phía bên trái cửa sổ vừa hiện ra), click vào dòng display adapters. Trong đó có cả Intel HD graphic và Nvidia là được rồi. Còn bạn muốn vọc để nó chỉ chạy HD 3000 hoặc nvidia thì lên google nhá, loằng ngoằng viết ở đây ko tiện.;)
  9. nguyễn quang bình

Chuẩn rùi đó bạn, cứ tự tin mak dùng thôi
    Nguyễn Ngọc Quang thích bài viết này
  10. Nguyễn Ngọc Quang

Thank bạn nhớ, nói chung máy tính - "I dont know what you say". Toàn xách dép đi theo thiên hạ thoai ak.
  11. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

K sao đâu bạn ơi, cái này dùng ứng dụng nặng mới chuyển qua card rời để tiết kiệm điệm
    Trừ phi bạn dùng laptop Mobile workstation thì nó luôn dùng card rời luôn k chình qua onboad đc
  12. tronloc3

tronloc3 Thành viên cấp 2

Hồi đầu mình dùng cũng thế này, nhưng đôi khi chơi game nặng mà nó không chuyên qua card rời :(
  13. sib

sib Mới đăng kí

cái này là switchable graphic trên lap. Thua bác, mua máy mà k biết có card rời mới đau chứ
  14. Bờm

Bờm Thành viên cấp 1

bạn chắc gì đã biết hết

Ủng hộ diễn đàn