Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp kĩ thuật] Kĩ thuật xóa phông với lens 18-55

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Thảo luận' được đăng bởi Nguyễn Xuân Biên, 23/1/13.

Lượt xem: 46,926

1. THANHHOP.DS

THANHHOP.DS Thành viên cấp 1

LÒE NHAU À BÁC
  2. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

Lòe sao hả bạn! :v :v
  3. Trần Hưng Thịnh

Trần Hưng Thịnh Thành viên cấp 3

Sai box
    ShenviLê Hồng Dương thích bài viết này.
  4. Lê Hồng Dương

Lê Hồng Dương Thành viên cấp 1

Thứ 1 bạn phải để ý khoảng cách lấy nét gần nhất của lens bạn đang dùng. Thứ 2 vật lấy nét phải đủ sáng để sensor máy nhận ra được điểm tương phản.Thứ 3 chọn 1 điểm lấy nét duy nhất.

khả năng có thể tại e chụp trong nhà vs ánh sáng điện, chế độ AF nên cứ mỗi khi ấn nửa cỏ , chấm lấy nét sáng , ấn tiếp cò , nó lại thành lấy nét lại. tks bác ạ
  5. Nguyễn Tất Thắng

Nguyễn Tất Thắng Rất là bình thường

:v :v Ha ha! Tiện quảng cáo mà :)) Thấy bạn ý muốn xóa phông nên raoooo thôi!
  6. lamthanhtu40

lamthanhtu40 Thành viên cấp 2

mua 1 con 50mm 1.8 là xóa banh trành ra...giá rẻ rề nữa
  7. Lê Hồng Dương

a chị gạch đá giúp e tấm này với ống 18-55 vs. e chụp tình cờ nên mod ko kịp tạo dáng :D. ngồi chém gió vs bọn bạn tối qua bên bờ hồ, sáng ra up luôn ko nguội ạ. :-/
    nguyenquynhvt thích bài viết này
  8. nguyenquynhvt

nguyenquynhvt Thành viên cấp 2

Áo này là of Barca hữ ta
    Lê Hồng Dương thích bài viết này
  9. hazoboy

hazoboy Thành viên cấp 2

bạn muốn gạch đá vê vấn đề gì ?
    dof, bố cục hay mod
    khoảng cách bạn với mod chỉ 1 cái bàn và xa khoảng không gian sau nên về dof thì với kit 18-55 xóa như thế là được rồi.nhưng bạn để tốc chậm nên cảm giác bg bị nhòe

về bố cục thì là chụp " tình cờ" "mod ko kịp tạo dáng" nên mình ko xét ở đây..đúng ra ở khoảng chân dung thì phải thấy đôi mắt của mod và toàn bộ phần trên
    Lê Hồng Dương thích bài viết này
  10. Lê Hồng Dương

cám ơn a nhé :D
  11. Thai Sang Nguyen

Thai Sang Nguyen Mới đăng kí

Em newbie dùng Nikon D5100, lens kit 18-55. Sao em chụp sao cảnh sao cũng mờ vậy các bác ? mặc dù ko rung tay :( chụp vật thể gần thì ok

Ủng hộ diễn đàn