Hãy đăng ký thành viên để có thể dễ dàng trao đổi, giao lưu và chia sẻ về kiến thức đồ họa.
  1. Hãy đăng ký subscribe kênh Youtube mới của Việt Designer tại địa chỉ: Youtube.com/VietDesignerChannel để theo dõi các video về thiết kế đồ họa. Do trước đó kênh cũ bị Youtube quét không rõ lý do, trong thời gian chờ kháng cáo nếu các bạn thấy video trên diễn đàn bị die không xem được thì có thể vào kênh mới để tìm xem video sơ cua nhé.
    Loại bỏ thông báo

[Hỏi đáp] Lấy pattern mình tự tạo ra

Chủ đề thuộc danh mục 'Hỏi đáp - Xin xỏ - Thảo luận về Photoshop' được đăng bởi Trần Bá Đạt, 27/8/13.

Lượt xem: 3,408

1. Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Như tiêu đề. Mình tự tạo một số pattern. Giờ tính làm TUT và muốn lấy các pattern đó để làm nguyên liệu. Nhưng mình không biết tìm các pattern đó nằm ở chổ nào trong thư mục Photoshop... Có a,c,e nào biết chổ thì chỉ cho mình cái! :D

...
  2. Gooner Designer

Gooner Designer Thành viên cấp 4

bó tay. bạn lưu nó ở đâu .
  3. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

Nếu đồng chí down nó bằng IDM thì mở IDM ra sẽ có tệp file rar đó, chuột phải vào file đó chọn Open Folder là nó sẽ tự động vào đúng thư mục mà mình đã down file đó về.

Thường thì máy tính nếu ta để mặc định đường dẫn download thì mặc định của nó là

C:\Users\Administrator\Downloads\Documents
    hoặc
    C:\Users\Administrator\Downloads\Compressed
    goal thích bài viết này
  4. Trần Bá Đạt

Trần Bá Đạt Thành viên cấp 2

Pattern tự tạo trong PTS thì lưu vào trong đó, ai để ý việc nó lưu ở đâu @_@
  5. Trần Bá Đạt

Mấy bác đọc không hiểu ý mình rồi ! " Pattern tự mình tạo" ngay trong chính PTS. Trong PTS hiển nhiên khi cần dùng thì có nó, nhưng giờ muốn lấy cái mình tự tạo up lên mạng... Chứ còn mấy cái CNTT vặt vãnh trên kia thì sao không biết x_x
  6. Hồng Sơn

Hồng Sơn Helper

À đồng chí muốn hỏi là sau khi mình tạo Pattern trong Ps thì nó sẽ lưu vào đâu chứ gì?

Sau khi mình tạo nó trong Ps thì nó sẽ lưu tạm thời trong máy nhưng nếu chưa Save thì mình không lấy ra được đâu

Còn để Save sau đó up file lên mạng chia sẻ cho mọi người thì lúc Save thì ta cứ save ra Desktop là xong thôi? Còn mặc định của các file Pattern trong Ps nằm ở thư mục Pattern trong thư mục Presets của Ps đó :D

Đồng chí cứ thử tìm lại xem? Của mình thì mình toàn save vào đúng thư mục của nó là như thế này

F:\ Photoshop CC\Adobe Photoshop CC\Presets\Patterns
    goal thích bài viết này
  7. Đoilơ ViệtDesigner

Đoilơ ViệtDesigner Thành viên cấp 5

Lười mò thì cứ lưu .pat ra ngoài màn hình.

.​
    .​
    Trần Bá Đạt thích bài viết này
  8. Trần Bá Đạt

Ok. Thanks ĐoiLơ :D
Từ khóa:

Ủng hộ diễn đàn